หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19 20 ... 527
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องรับแขก..สมาชิกห้วยขวาง-ลาดพร้าว รวมตัวกันที่นี่จ้าาาาาาา  (อ่าน 788619 ครั้ง)
golf_ranet
v.i.p
รุ่นใหญ่ ขาประจำ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

« ตอบ #255 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 04:01:46 AM »

เรื่อง  : จัดแข่งขันภายในกลุ่มห้วยขวาง-ลาดพร้าว

พวกเราต้องช่วยกันทำนะครับ ผมไม่ทำคนเดียวแน่นอน โดยมีการแบ่งหน้าที่ให้ชัดเจนว่าใครรับผิดชอบเรื่องใด

มีเรื่องขอความกรุณา2เรื่องครับ
1.อย่าถามผมว่า "เมื่อไหร่?"....รู้สึกเหมือนเป็นขี้ข้าอย่างไรก็ไม่รู้
2.ทำไมพี่ไม่ทำอย่างนั้นอย่างนี้ล่ะ....อันนี้ผมถือว่าเป็นการดูแคลนความคิดกัน(แม้ว่าผมจะคิดหรือทำได้ไม่ดีเท่าที่ควรก็ตาม)

เห็นด้วยครับผม ผมขอเสนอให้เราจัดการประชุม เพื่อเตรียมความพร้อมกันก่อนครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Petch Fino
รุ่นใหญ่ ขาประจำ

ต้องทำให้ดีกว่าวันนี้ เพื่อที่จะไปให้ถึงฝัน

petchfino@gmail.com
« ตอบ #256 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 04:06:34 AM »

เรื่อง  : จัดแข่งขันภายในกลุ่มห้วยขวาง-ลาดพร้าว

พวกเราต้องช่วยกันทำนะครับ ผมไม่ทำคนเดียวแน่นอน โดยมีการแบ่งหน้าที่ให้ชัดเจนว่าใครรับผิดชอบเรื่องใด

มีเรื่องขอความกรุณา2เรื่องครับ
1.อย่าถามผมว่า "เมื่อไหร่?"....รู้สึกเหมือนเป็นขี้ข้าอย่างไรก็ไม่รู้
2.ทำไมพี่ไม่ทำอย่างนั้นอย่างนี้ล่ะ....อันนี้ผมถือว่าเป็นการดูแคลนความคิดกัน(แม้ว่าผมจะคิดหรือทำได้ไม่ดีเท่าที่ควรก็ตาม)
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ จะได้มีการแลกเปลื่ยนความคิดกันครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เอก ตาเดียว2515
โซไซตี้ พันธุ์แท้

เพชรฆาตความเครียด & ซูโม่สำอาง = สนุ้กฯโซไซตี้

« ตอบ #257 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 05:00:01 AM »

เสร็จศึกฟีโน่ครานี้ เห็นทีข้าพเจ้าต้องจัดแข่งประลองยุทธ เพื่อจัดอันดับยอดฝีมือภายในสำนักคิวค่ายหวางข้วยเล๊าพาด เป็นแน่แท้ เตรียมเอาไว้ต่อกรกับสำนักคิวค่ายอื่นที่นับวันการต่อสู้ยิ่งยากลำบากขึ้น มิทราบว่าเหล่าชาวสำนักหวางข้วยเล๊าพาด จะเห็นประการใด ยิงฟันยิ้ม
ขอแจมด้วยคน ได้มั๊ยครับพี่ๆอยากพัฒนาฝีมือมั้งครับ
น่าจะได้ไม่มีปัญหานะครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องรอคำตอบจากหัวหน้าโต้งอีกทีนะครับคุณพล

÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷÷

ถูกต้องครับ พวกเราทุกคนควรร่วมด้วยช่วยกัน มีส่วนร่วมกับกิจกรรมในสื่งที่พวกเรารักมัน(อย่าไปคิดว่าเป็นงาน เพราะอาจจะทำให้เราเบื่อหน่ายกับมัน)
อีกทั้งเป็นการแบ่งเบาไม่ให้หัวหน้ามีภาระหนักมากเกินไป ที่ผ่านมาพี่โต้งได้ทำหน้าที่รับผิดชอบทุกอย่างแบบสุดความสามารถ เห็นแล้วต้องชื่นชมยกนิ้วโป้งให้ครับ

ความจริงคนที่เป็นหัวหน้าจะต้องสบายคอยสั่งคนทำงานแทนตัวเอง แต่พี่โต้งกลับเหนื่อยกว่าใครๆ เวลามีทติ้งก็ต้องกลับเป็นคนสุดท้าย จะกลับก่อนใครก็ไม่ได้ เพราะจะต้องเป็นคนคอยเคลียร์ค่าใช้จ่ายตอนจบ แถมหลายครั้งค่าไฟไม่พอก็ต้องควักเนื้อตัวเองอีกต่างหาก สาเหตุเพราะพี่โต้งแกเป็นคนขี้เกรงใจ ไม่กล้าเรียกเก็บเต็มๆ ชอบลดหย่อนให้สมาชิกอยู่เสมอๆครับ  ยิ้ม

ชื่อสำนักของพี่โต้ง แบบยาวๆอีกอย่างเป็นแบบนี้ครับ ...ใครเคยได้ยินการใช้คำแบบนี้ไม๊ครับ  ยิ้มกว้างๆ

ห้วยขวางลาดพร้าว >> หล้วยหุยหลางขวูงพาดลูดล้าวพรู้  (หล้วยหุย หลางขวูง พาดลูด ล้าวพรู้)

55555 งงกันละซิ..ทีนี้
  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ฮืม ตกใจ ฮืม ตกใจ
ไม่ได้งงธรรมดานะครับพี่มังกร แต่ถึงขั้น งงเป็นไก่ตาแตก เลยครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

............งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง..........     มันก็ยังงงงง!!!!!!!!!!

ถึงแม้ไม่รวยเงินทอง แต่เราก็รวยความสุข เมื่อได้อยู่กับโต๊ะสนุ้กฯ
ถึงตายกี่ชาติก็ขาดสนุ้กฯไม่ได้   -_O      ^____ ^_^____^

««««    U'LL   _   NEVER   _   WALK   _   ALONE    »»»»
กระจง หาดใหญ่
มือใหม่
*

« ตอบ #258 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 05:34:41 AM »

งานนี้ผมขิเป็นมือบ้วยคับ
ฝีมือสู้ เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ เค้าไม่ได้

แต่ผมจะได้ร่วมแข่งป่าวเนี้ย
เดือนนึงขึ้นกทม แต่ช่วงปลายเดือน
tnt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #259 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 05:45:41 AM »

คล้ายภาษาคนคุกเลยครับคุณมังกร ยิ้มกว้างๆ

หล้วยหุย     หลุยห้วย
หลางขวูง     หลูงขวาง
พาดลูด       พูดลาด
ล้าวพรู้        ลู้พร้าว

ถูกหรือปล่าว...มั่วๆเอานะครับ ยิ้มกว้างๆ

ตกใจ ถูกต้องนะคร้าบ...เก่งมากๆครับ (อันนี้แบบเบาะๆ) ยิงฟันยิ้ม แต่คงไม่ใช่ภาษาคนคุกหรอกครับ ได้ยินเพื่อนมันใช้คุยกันตั้งแต่เด็กๆแล้ว ส่วนมากจะเป็นเด็กผู้หญิงใช้ คุยกันแบบยาวๆ นานๆเลย ..ส่วนพวกคนในคุกเค้าไม่เสียเวลาคุยกันแบบนี้หรอกครับ คุยกันธรรมดานี่หล่ะ มือถือข้างในชุมยิ่งกว่ายุง  ยิงฟันยิ้ม

ฮืม ตกใจ ฮืม ตกใจ
ไม่ได้งงธรรมดานะครับพี่มังกร แต่ถึงขั้น งงเป็นไก่ตาแตก เลยครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

............งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง..........     มันก็ยังงงงง!!!!!!!!!!

เมื่อก่อนผมก็งงครับ แต่ขอบอก...ถ้าใช้เป็น..ในบางครั้งมันก็มีประโยชน์มากนะครับ ยิ้มเท่ห์ ที่จริงผมยังมีอีกหลายอย่างที่ใช้สื่อสารกันแปลกๆ โดยใช้คำในภาษาไทยนี่แหละครับ คนฟังๆไม่ออก เพราะฟังคล้ายภาษามนุษย์ต่างดาว แต่เอาแค่นี้ครับ..สงสารไก่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
deluxe67

« ตอบ #260 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 06:49:17 AM »

งานนี้ผมขิเป็นมือบ้วยคับ
ฝีมือสู้ เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ เค้าไม่ได้

แต่ผมจะได้ร่วมแข่งป่าวเนี้ย
เดือนนึงขึ้นกทม แต่ช่วงปลายเดือน
จะบ่อยกว่าผมอีกนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Ton_uttaradit

« ตอบ #261 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 11:25:03 AM »

ต้องจัดอันดับมือวางด้วยนะครับ แบบพี่เต่า พี่เอก ต้องให้เปนมือหนึ่ง ต้องต่อแต้มมือรองลงมา อิอิ

เพชรฆาตความเครียด & ซูโม่สำอาง = สนุ้กฯโซไซตี้

« ตอบ #262 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 11:49:30 AM »

ผมตกรอบแรก2รายการติดกันเป็นอันดับบ๊วยของกลุ่ม สมควรได้รับเป็นมือวางอันดับบ๊วยมากกว่าครับต้น  อายจัง อายจัง อายจัง     ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ถึงแม้ไม่รวยเงินทอง แต่เราก็รวยความสุข เมื่อได้อยู่กับโต๊ะสนุ้กฯ
ถึงตายกี่ชาติก็ขาดสนุ้กฯไม่ได้   -_O      ^____ ^_^____^

««««    U'LL   _   NEVER   _   WALK   _   ALONE    »»»»

« ตอบ #263 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 01:13:11 PM »

พรุ่งนี้หากท่านใดว่างก็เชิญมาจอยด้วยกันครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
    ผมจะไปประลองยุทธกับท่านผู้เฒ่าเต่า ไปชิงลูกดราก้อนบอลลูกที่7ลูกสุดท้ายครับ
แต่ดูท่าจะยากมาก จนอาจทำให้ตัวเองเลือดออกทั้ง7ทวาร ตายคาลานประลองยุทธ
 ด้วยเหตุนี้จึงต้องการคนมาช่วยโทรเรียกเฮียปอ ยามที่ผมไส้แตกจากพลังคลื่นเต่าครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
(เมื่อวานบ้าหนังจีน วันนี้บ้าการ์ตูนไปซะแระ พรุ่งนี้อาจจะบ้ามิยาบิ เอ๊ย! วาซาบิครับ   ฮ่า ฮ่า   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)

เอกฝั่งธน

ดีพอหรือพอดี

ek2010jan@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #264 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 01:33:10 PM »

พรุ่งนี้หากท่านใดว่างก็เชิญมาจอยด้วยกันครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
    ผมจะไปประลองยุทธกับท่านผู้เฒ่าเต่า ไปชิงลูกดราก้อนบอลลูกที่7ลูกสุดท้ายครับ
แต่ดูท่าจะยากมาก จนอาจทำให้ตัวเองเลือดออกทั้ง7ทวาร ตายคาลานประลองยุทธ
 ด้วยเหตุนี้จึงต้องการคนมาช่วยโทรเรียกเฮียปอ ยามที่ผมไส้แตกจากพลังคลื่นเต่าครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
(เมื่อวานบ้าหนังจีน วันนี้บ้าการ์ตูนไปซะแระ พรุ่งนี้อาจจะบ้ามิยาบิ เอ๊ย! วาซาบิครับ   ฮ่า ฮ่า   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)
     ไปกี่โมงถึงกี่โมงเหรอครับ ถ้าตั้งแต่หัวค่ำถึงดึก จะพาสมาชิกใหม่ไปแจมคนนึงครับ .. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #265 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 01:49:48 PM »

ไปกี่โมงถึงกี่โมงเหรอครับ ถ้าตั้งแต่หัวค่ำถึงดึก จะพาสมาชิกใหม่ไปแจมคนนึงครับ .. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอโทษครับลืมบอกเวลาและสถานที่  ยิงฟันยิ้ม
  ฟีโน่พหลฯ   คิกออฟ บ่ายโมงเป็นต้นไปจนถึงเย็นๆค่ำๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2012, 02:50:26 PM โดย โต้ง ยิปซี » บันทึกการเข้า

« ตอบ #266 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 01:59:02 PM »

ขอโทษครับลืมบอกเวลาและสถานที่  ยิงฟันยิ้ม
  ฟีโน่พหลฯ   คิกออฟ บ่ายโมงเป็นต้นไปจนถึงเย็นๆค่ำๆครับ
ขอโทษอย่างแรงครับที่ลืมตรวจทานก่อนส่ง(คำว่าฟีโน่ ตัว ฟ กับ ห มันอยู่ในปุ่มเดียวกันครับ) ไม่ได้คิดลามกใดๆเลยนะครับ  พลาดอย่างไม่น่าให้อภัยเลยเรา  อายจัง อายจัง รูดซิบปาก

tao ratchada

« ตอบ #267 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 02:16:42 PM »

ไม่เป็นไรครับเอกพี่เข้าใจ มันคงต่อเนื่องมาจากมิยาบินั่นแหละ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เอกฝั่งธน

ดีพอหรือพอดี

ek2010jan@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #268 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 02:28:28 PM »

เพิ่งดูในเว็บว่าพรุ่งนี้รอบรองกับชิง ดิวิชั่น 2 ที่ TBC ไม่มา TBC กันเลยล่ะครับ ถ้ามากัน เดี๋ยวยอมหยุดงานไปเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
bird_rama2
คนนี้รุ่นจิ๋ว 100 กระทู้
**

« ตอบ #269 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 02:29:01 PM »

ไม่เป็นไรครับเอกพี่เข้าใจ มันคงต่อเนื่องมาจากมิยาบินั่นแหละ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19 20 ... 527
  พิมพ์