หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 527
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องรับแขก..สมาชิกห้วยขวาง-ลาดพร้าว รวมตัวกันที่นี่จ้าาาาาาา  (อ่าน 816637 ครั้ง)
deluxe67
โซไซตี้ พันธุ์แท้

« ตอบ #240 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 10:10:58 PM »

เสร็จศึกฟีโน่ครานี้ เห็นทีข้าพเจ้าต้องจัดแข่งประลองยุทธ เพื่อจัดอันดับยอดฝีมือภายในสำนักคิวค่ายหวางข้วยเล๊าพาด เป็นแน่แท้ เตรียมเอาไว้ต่อกรกับสำนักคิวค่ายอื่นที่นับวันการต่อสู้ยิ่งยากลำบากขึ้น มิทราบว่าเหล่าชาวสำนักหวางข้วยเล๊าพาด จะเห็นประการใด ยิงฟันยิ้ม
เห็นดีเห็นงามด้วยอีกคนครับ การจัดในรูปแบบการแข่งขันบ่อยๆน่าจะช่วยทำให้สมาชิกคุ้นเคย และปรับตัวได้เร็วเมื่อได้ลงสนามจริงครับ (เป็นความคิดของผมเอง จะจริงรึเปล่าก็ไม่รู้ครับ)  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
เห็นด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม ทำต่อเนื่องแบบเก็บคะแนนก็ดีนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
โต้ง ยิปซี
V.I.P.

"คฤจภัค คิศถฤงคิษแคธ"

« ตอบ #241 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 10:47:02 PM »

เสร็จศึกฟีโน่ครานี้ เห็นทีข้าพเจ้าต้องจัดแข่งประลองยุทธ เพื่อจัดอันดับยอดฝีมือภายในสำนักคิวค่ายหวางข้วยเล๊าพาด เป็นแน่แท้ เตรียมเอาไว้ต่อกรกับสำนักคิวค่ายอื่นที่นับวันการต่อสู้ยิ่งยากลำบากขึ้น มิทราบว่าเหล่าชาวสำนักหวางข้วยเล๊าพาด จะเห็นประการใด ยิงฟันยิ้ม

เห็นด้วยครับ แต่ว่า ซื่อค่ายเวลาเป็นคำผวนแล้วแปลกๆ นะครับ  ฮืม
หวางข้วยเล๊าพาด
หวางข้วย = ห้วยขวาง
เล๊าพาด  =  ลาดพร้าว

เห็นว่าชื่อมันเหมือนหนังจีนกำลังภายในแบบโบราณดี(ยุคสมัยชอว์บราเดอร์)  ยิ้มกว้างๆ

tnt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #242 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 11:05:45 PM »

ชื่อสำนักของพี่โต้ง แบบยาวๆอีกอย่างเป็นแบบนี้ครับ ...ใครเคยได้ยินการใช้คำแบบนี้ไม๊ครับ  ยิ้มกว้างๆ

ห้วยขวางลาดพร้าว >> หล้วยหุยหลางขวูงพาดลูดล้าวพรู้  (หล้วยหุย หลางขวูง พาดลูด ล้าวพรู้)

55555 งงกันละซิ..ทีนี้
  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2012, 11:10:16 PM โดย มังกร เสมา » บันทึกการเข้า
โต้ง ยิปซี
V.I.P.

« ตอบ #243 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 11:17:26 PM »

คล้ายภาษาคนคุกเลยครับคุณมังกร ยิ้มกว้างๆ

หล้วยหุย     หลุยห้วย
หลางขวูง     หลูงขวาง
พาดลูด       พูดลาด
ล้าวพรู้        ลู้พร้าว

ถูกหรือปล่าว...มั่วๆเอานะครับ ยิ้มกว้างๆ

เอส_ดินแดง
รุ่นใหญ่ ขาประจำ

ออกได้ ตายเรียบ...ออกไม่ได้ หลับดีก่าาาา

« ตอบ #244 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 12:19:26 AM »

เห็นดีเห็นงามด้วยอีกคนครับ การจัดในรูปแบบการแข่งขันบ่อยๆน่าจะช่วยทำให้สมาชิกคุ้นเคย และปรับตัวได้เร็วเมื่อได้ลงสนามจริงครับ (เป็นความคิดของผมเอง จะจริงรึเปล่าก็ไม่รู้ครับ)  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
ผมก็ว่าดีนะ วันอาทิตย์ เดือนละครั้ง น่าจะเพิ่มสีสันในการมีตติ้งของกลุ่ม  ยิงฟันยิ้ม

facebook= https://www.facebook.com/wisit.plodmai<< คลิ๊ก
  Mobile , Line , WhatsApp= 086-6227674
Petch Fino

ต้องทำให้ดีกว่าวันนี้ เพื่อที่จะไปให้ถึงฝัน

petchfino@gmail.com
« ตอบ #245 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 12:23:36 AM »

เห็นด้วยอีกคนครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หนิง ศิษย์เต่า

หนิง อุบล

« ตอบ #246 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 12:44:15 AM »

จัดๆๆๆ ถ้วยรางวัลผมเตรียมมาให้ฝุ่นเกาะเยอะแล้วน่ะคับ อิอิๆๆๆ  เดี๋ยวจะเช้ดทำความสะอาดรอคับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม     ( รอบแรกจับสลากขอเจอมือระดับเทพๆๆเลยแล้วกัน อาทิเช่น แชมป์แรงกิ้งครั้งทึ่ 2 พี่เต่า รัชดา พี่วี เวชเพิ่ม พี่เอก ตาเดียว  นัท VB  เพชร ฟีโน่ พี่โต้ง พี่หมู  ที่สำคัญอยากเจอคนนี้มาก ดาวรุ่งพุ่งแรง กอล์ฟ ราเน็ท  ของเขาดีจิงๆๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โชคชะตาคือสิ่งที่ฉันไม่มี
deluxe67

« ตอบ #247 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 01:52:14 AM »

จัดๆๆๆ ถ้วยรางวัลผมเตรียมมาให้ฝุ่นเกาะเยอะแล้วน่ะคับ อิอิๆๆๆ  เดี๋ยวจะเช้ดทำความสะอาดรอคับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม     ( รอบแรกจับสลากขอเจอมือระดับเทพๆๆเลยแล้วกัน อาทิเช่น แชมป์แรงกิ้งครั้งทึ่ 2 พี่เต่า รัชดา พี่วี เวชเพิ่ม พี่เอก ตาเดียว  นัท VB  เพชร ฟีโน่ พี่โต้ง พี่หมู  ที่สำคัญอยากเจอคนนี้มาก ดาวรุ่งพุ่งแรง กอล์ฟ ราเน็ท  ของเขาดีจิงๆๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หนิงมันรีบ มีธุระ ยิงฟันยิ้ม จัดให้เป็นคู่แรกเลยนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
tao ratchada

« ตอบ #248 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 01:53:22 AM »

จัดๆๆๆ ถ้วยรางวัลผมเตรียมมาให้ฝุ่นเกาะเยอะแล้วน่ะคับ อิอิๆๆๆ  เดี๋ยวจะเช้ดทำความสะอาดรอคับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม     ( รอบแรกจับสลากขอเจอมือระดับเทพๆๆเลยแล้วกัน อาทิเช่น แชมป์แรงกิ้งครั้งทึ่ 2 พี่เต่า รัชดา พี่วี เวชเพิ่ม พี่เอก ตาเดียว  นัท VB  เพชร ฟีโน่ พี่โต้ง พี่หมู  ที่สำคัญอยากเจอคนนี้มาก ดาวรุ่งพุ่งแรง กอล์ฟ ราเน็ท  ของเขาดีจิงๆๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมหนิงชอบเป๊บซี่ ซ่าอย่างงี้นี่เอง ยิงฟันยิ้ม

เรื่องแข่งเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เร่งวางแผนรองรับหลังจบแร็งกิ้ง 3ได้เลยครับท่านหัวหน้าโต้ง ยิ้มกว้างๆ
golf_ranet
v.i.p

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

« ตอบ #249 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 02:04:45 AM »

5555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
โต้ง ยิปซี
V.I.P.

« ตอบ #250 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 02:38:53 AM »

เรื่อง  : จัดแข่งขันภายในกลุ่มห้วยขวาง-ลาดพร้าว

พวกเราต้องช่วยกันทำนะครับ ผมไม่ทำคนเดียวแน่นอน โดยมีการแบ่งหน้าที่ให้ชัดเจนว่าใครรับผิดชอบเรื่องใด

มีเรื่องขอความกรุณา2เรื่องครับ
1.อย่าถามผมว่า "เมื่อไหร่?"....รู้สึกเหมือนเป็นขี้ข้าอย่างไรก็ไม่รู้
2.ทำไมพี่ไม่ทำอย่างนั้นอย่างนี้ล่ะ....อันนี้ผมถือว่าเป็นการดูแคลนความคิดกัน(แม้ว่าผมจะคิดหรือทำได้ไม่ดีเท่าที่ควรก็ตาม)

หนิง อุบล

« ตอบ #251 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 02:48:49 AM »

เรื่อง  : จัดแข่งขันภายในกลุ่มห้วยขวาง-ลาดพร้าว

พวกเราต้องช่วยกันทำนะครับ ผมไม่ทำคนเดียวแน่นอน โดยมีการแบ่งหน้าที่ให้ชัดเจนว่าใครรับผิดชอบเรื่องใด

มีเรื่องขอความกรุณา2เรื่องครับ
1.อย่าถามผมว่า "เมื่อไหร่?"....รู้สึกเหมือนเป็นขี้ข้าอย่างไรก็ไม่รู้
2.ทำไมพี่ไม่ทำอย่างนั้นอย่างนี้ล่ะ....อันนี้ผมถือว่าเป็นการดูแคลนความคิดกัน(แม้ว่าผมจะคิดหรือทำได้ไม่ดีเท่าที่ควรก็ตาม)
ถูกต้องนะคับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ แบ่งเบาหน้าที่กันทำช่วยกันคับ ใครถนัดเรื่องไหนก็เสนอมาได้คับแล้วมาแชร์กัน อาทิเช่น คนนี้ถนัดถ่ายรูปเก็บภาพบรรยกาศ คนนี้ถนัดเรื่องจัดตารางแข่ง คนนี้ถนัดเรื่องป้ายชื่อนักกีฬา หรือ อะไรทำนองนี้คับ ร่วมด้วยช่วยกัน ดั่งสุภาษิตไทย รวมกันเราอยู่ แยกหมู่เราไปไหนดีอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ( ชอบ ข้อ 2 อ่ะ เหมาะสำหรับคนที่ไม่ช่วยอะไรแล้วมา แสดงความคิดเห็น แบบนี้มัน น่าจะให้ไป 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ )  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หนิง อุบล

« ตอบ #252 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 02:51:00 AM »

หนิงมันรีบ มีธุระ ยิงฟันยิ้ม จัดให้เป็นคู่แรกเลยนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
พี่นัท แบบว่ากำจัดเสี้ยมหนามไปทีละคน ไง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   จุมพิต จุมพิต จุมพิต  ( ว่าแต่ว่า เสี้ยมหนามจะทิ่งผมไส้แตกไหมนี่  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

พล วัดท่า
ขาโจ๋ รุ่นเล็ก

« ตอบ #253 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 03:49:26 AM »

ขอแจมด้วยคน ได้มั๊ยครับพี่ๆอยากพัฒนาฝีมือมั้งครับ
เอส_ดินแดง

ออกได้ ตายเรียบ...ออกไม่ได้ หลับดีก่าาาา

« ตอบ #254 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 03:51:36 AM »

ผมขอร่วมด้วยช่วยกัน...ด้วยคนครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

facebook= https://www.facebook.com/wisit.plodmai<< คลิ๊ก
  Mobile , Line , WhatsApp= 086-6227674
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 527
  พิมพ์