หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมเป็นกำลังใจให้ น้องนัท สันทินี ใจซื่อกุล  (อ่าน 5266 ครั้ง)
I3a$ $๐cIet¥
V.I.P.
โซไซตี้ พันธุ์แท้

มือใหม่หัดตบ

« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:16:47 AM »

พอดีเมื่อเที่ยงดูข่าว ประสบอุบัติเหตุทางมอเตอร์ไซด์ถูกรถสิบล้อชน ขณะนี้รักษาตัวอยู่ ร.พ. ถ้าได้ข้อมูลข่าวยังไงจะมาโพสรายละเอียดครับ

NUi SOCIETY

we love snooker

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:32:34 AM »

หายไวไวนะคับ น้อง นัท สระบุรี

AROMDEE  CLUB   PATHUMTANEE ZONE...!
กอล์ฟ ระนอง

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:43:43 AM »

หายไวๆนะครับ
tEE prAchUAp

My Baby "เจ้านายน์ตัวจริงของพ่อ"

ems2057@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 06:48:49 AM »

หายไวๆ นะครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ
โม้_Lucky
มือใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 07:18:50 AM »

หายไวๆ พระคุ้มครองครับ

"บางครั้ง เรายอมแพ้ เพราะแค่กลัวว่าจะไม่ชนะ"
Wsปsะสjค์_Wsuัชชๅ
คนนี้รุ่นจิ๋ว 100 กระทู้
**

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 08:36:00 AM »

ขอหัยหายไวๆครับ. พระคุ้มครองครับ.

oิ_uู๋_๑ำ_Wsuัชชๅ @ Lsๅ_sัก_ใu_XaวJ
Gap Aomnoi
v.i.p

อย่าดูถูกต้องเอง สู้ตาย

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 12:14:13 PM »

เห็นข่าวแล้วตกใจเลยคับ พึ่งเจอพ่อน้องที่บางน้ำเปรียวเอง ขอให้หายไวไวครับ

เด็กอ้อมน้อย คร๊าบ
เอก ตาเดียว2515

เพชรฆาตความเครียด & ซูโม่สำอาง = สนุ้กฯโซไซตี้

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 12:16:59 PM »

ขอให้หายไวไวครับน้องนัท

ถึงแม้ไม่รวยเงินทอง แต่เราก็รวยความสุข เมื่อได้อยู่กับโต๊ะสนุ้กฯ
ถึงตายกี่ชาติก็ขาดสนุ้กฯไม่ได้   -_O      ^____ ^_^____^

««««    U'LL   _   NEVER   _   WALK   _   ALONE    »»»»
aon society
v.i.p

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 01:02:30 PM »

ขอให้หายไวๆครับ
pop-hendry

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 01:09:29 PM »

ขอให้หายไวๆเช่นกันครับ สุขภาพร่างกายแข็งแรงด้วยครับ น้องนัท ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
pranboon
คนนี้รุ่นจิ๋ว 100 กระทู้
**

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 03:15:39 PM »

......ขอให้คุณพระคุ้มครองน้องนัท...ให้ปลอดภัยด้วย......
โต้ง ยิปซี
V.I.P.

"คฤจภัค คิศถฤงคิษแคธ"

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 03:32:47 PM »

จอมคิวสาวอดีตทีมชาติ "นัท สระบุรี" อ้วกเป็นเลือด ร้องโอดครวญลั่นโรงพยาบาล สระบุรี จากอาการเจ็บสาหัส หลังโดนรถ 6 ล้อชนท้ายมอร์เตอร์ไซค์รับจ้างที่นั่งซ้อนท้ายกลับบ้าน "จ่าบูรณ์" จ.ส.อ.สมบูรณ์ ใจซื่อกุล ถึงกับสติแตก เผย ลูกตายผมต้องตายก่อน ขณะที่อาการ สมองปกติ กระดูกเชิงกรานแตกทำให้ปวดหลัง รวมทั้งกระดูกขาขวาเหนือเข่าหัก หมอได้เจาะยืดขาไว้เพื่อรอผ่าตัดในวันอังคาร ด้านตีนผี รู้เบาะแสแล้ว จากป้ายพ.ร.บ.ที่ติดมากับกระจกรถ

จากเหตุการณ์อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับอดีตนักสอยสาวทีมชาติไทมย "นัท สระบุรี" สันทินี ใจซื่อกุล เจ้าของเหรียญเงินสนุกเกอร์เอเชียน อินดอร์เกมส์ ที่มาเก๊า ปี 50 ที่โดนรถ 6 ล้อ กลับชนท้ายรถจักรยานยนต์รับจ้างระหว่างที่ นัทซ้อนท้ายกลับบ้านหลังจากไปซื้ออาหารสุนัข จนได้รับบาดเจ็บอาการสาหัส คิ้วซ้ายแตกเย็นนับ 10 เข็ม เมื่อช่วงเย็นวันที่ 27 ต.ค.ที่ผ่านมา

ล่าสุด "จ่าบูรณ์" จ.ส.อ.สมบูรณ์ ใจซื่อกุล บิดาของนักสอยคิวสาวได้ออกมากล่าวถึงความคืบหน้าของอาการลูกสาวว่า เมื่อคืนลูกสาวของตัวเองนอนร้องโอดครวญจากอาการกระดูกเชิงกรานแตกทำให้ปวดหลัง รวมทั้งกระดูกขาขวาเหนือเข่าหัก ซึ่งหมอ ร.พ.สระบุรี ได้เจาะยืดขาไว้เพื่อรอผ่าตัดในวันอังคาร

โดย น้องนัท ร้องขอยาตลอดทั้งคืนแต่หมอยังต้องรอดูอาการจึงไม่สามารถให้ยาได้ แม้แต่อาหาร และน้ำก็ยังห้ามดื่ม จนถึงขนาดนัทต้องกราบหมอเพื่อขอดื่มน้ำ ซึ่งตนเข้าใจว่าต้องรอตรวจเช็กให้ละเอียดจริงๆ เพราะเมื่อคืนนัทอ้วกออกมาเป็นเลือด แต่หมอบอกว่าเกิดจากการกระทบกระเทือนของบาดแผล ไม่เป็นอะไร ส่วนเรื่องอาการทางสมอง ก็ไม่มีปัญหา ตอนนี้ นัท พูดคุยได้ปกติดี ถาม-ตอบรู้เรื่อง เป็นห่วงคือช่วงช่องท้อง แต่ตอนนี้ไม่มีออาการปวดอะไร

"ตอนนี้ผมรู้สึกสบายใจขึ้นมาหน่อย เพราะอยู่ใกล้หมอ ไม่เหมือนวันเกิดเหตุ ผมเห็นเลือดของลูกกองเต็มพื้น ผมแทบช็อก ดีที่ผู้ใหญ่บ้านนำรถมาจอดขวางถนน เพราะตอนนั้นรถใหญ่เยอะมาก กลัวว่าจะทับลูกผม แต่เจ้าหน้าที่ช่วยได้ทันท่วงที

ต้องบอกเลยว่า ณ เวลานั้น ผมขับรถตามลูกไปโรงพยาบาล สระบุรี แบบไม่มีสติเลย เพราะลูกเป็นกำลังสำคัญที่สร้างครอบครัวของเราโดยกีฬาสนุกเกอร์ได้ทำให้เรามีทุกวันนี้ ถ้าลูกตายผมขอตายก่อน ซึ่งตอนนี้ก็ต้องรอดูอาการอย่างใกล้ชิด

ส่วนเรื่องคดีความ ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ โทรศัพท์แจ้งความคืบหน้ากับผมอยู่ตลอด ซึ่งร้อยเวรได้แจ้งมาแล้วว่า ในวันเกิดเหตุรถคันที่ชนมีกระจกร่วง ซึ่งมีป้าย พ.ร.บ.ติดมาด้วย ทางตำรวจทราบแล้วว่า เป็นของบริษัทไหน ในวันจันทร์นี้จะดำเนินการต่อ และตั้งแต่เช้ามีคนมาเยี่ยมนัทอยู่ตลอดซึ่งผมต้องขอขอบคุณทุกคนด้วย" จ่าบูรณ์ กล่าว

ที่มา  :   สยามสปอร์ต

ขอให้สิ่งร้ายๆจงผ่านพ้นไป หายไวไวครับ

Jing Sit Noi ♥ ♫ ♪
v.i.p

jingbangbon@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 03:34:10 PM »

ขอให้ หายไว ๆ ครับ
เป็นกำลังให้กับครอบครัว น้องด้วยครับ....

อ ย่ า ก ลั ว ค น      ที่ ช อ บ พู ด จ า แ ร ง  ๆ
แ ต่ จ ง ก ลั ว ค น    ที่ เ ส แ ส ร้ ง พู ด จ า ดี ๆ
มด เตาทอง@ราชบุรี
รุ่นใหญ่ ขาประจำ

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 03:47:19 PM »

หายไวๆนะครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

สิ่งที่ได้มายากๆ...มักจะมีค่าเสมอ
Steve
Newbie

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 04:46:50 PM »

น่าสงสารน้องมาก ๆ เลย....

ขอให้หายเร็ววัน และกลับมาเล่นสนุกฯ ให้เก่งเหมือนเดิมนะคับ

และขอเป็นกำลังใจให้ครอบครัวด้วยครับ....
หน้า: [1] 2
  พิมพ์