หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนสมาชิกเว็บและบุคคลทั่วไปครับ เรื่องการรับสมัครตำรวจปี2555  (อ่าน 1645 ครั้ง)
ตูน จตุรเทพ สังกัด พระราม 5และสตรีไม่มีครรภ์
คนนี้รุ่นจิ๋ว 100 กระทู้
**

« เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 01:05:35 PM »

สำนักงานตำรวจแห่งชาติ (ตร.) มีหนังสือราชการด่วนที่สุดจากบช.ศ. ขออนุมัติหลักการในการดำเนินการรับสมัครบุคคลภายนอกเข้ารับราชการเป็นข้าราชการตำรวจ ชั้นพลตำรวจหรือชั้นประทวน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2555 จำนวน 10,000 อัตรา แบ่งออกเป็น 2 กลุ่ม คือ ระดับชั้นพลตำรวจ รับสมัครจากบุคคลภายนอกผู้มีวุฒิประกาศนียบัตรประโยคมัธยมศึกษาตอนปลาย หรือประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.) หรือเทียบเท่า เพื่อบรรจุเป็นนักเรียนนายสิบตำรวจ (นสต.) กว่า 9,500 อัตรา โดยใช้วิธีการคัดเลือกด้วยวิธีการสอบแยกเป็น นสต. ชาย 9,050 อัตรา นสต.หญิง 450 อัตรา และระดับชั้นประทวนรับสมัครจากบุคคลภายนอกผู้มี วุฒิประกาศนียบัตรประโยคมัธยมศึกษาตอนปลาย หรือประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.) หรือเทียบเท่าเพื่อบรรจุแต่งตั้งเป็นข้าราชการตำรวจชั้นประทวน (ทำหน้าที่ธุรการ) ในกลุ่มงานอำนวยการ 500 อัตรา โดยวิธีการสอบแข่งขัน ซึ่งตามนัยหนังสือดังกล่าว ได้มอบหมายให้บช.ศ. เป็นหน่วยงานรับผิดชอบหลักในการจัดประชุมร่วมกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง โดยจะเริ่มออกประกาศรับสมัครและประกาศรับสมัคร 2 เม.ย. 55 รับสมัครทางอินเทอร์เน็ต 10 เม.ย. – 3 พ.ค. 55 เป็นต้นไป
เอามาลงเผื่อมีคนสนใจ  ยิ้ม

ไม่มีพรรค มีแต่พวก
เอก ขาวดำ
โซไซตี้ พันธุ์แท้

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 01:10:39 AM »

..ขอบคุณครับ จะได้ไปบอกต่อให้กับน้องๆที่สนใจ  ยิ้มกว้างๆ
ตูน จตุรเทพ สังกัด พระราม 5และสตรีไม่มีครรภ์
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 02:45:31 PM »

ผมไม่แน่ใจว่าปีนี้ จะใช้การแบบเลือกโรงเรียนสอบได้หรือว่าสอบตามโรงเรียนที่อยู่ในส่วนภาคต่างๆตามทะเบียนบ้านหรือเปล่าครับ เพราะมีทั้งหมด 10 โรงเรียนครับ
1.ศูนย์ฝึกอบรมตำรวจกลาง(ศาลายา)
2.ศูนย์ฝึกอบรมตำรวจภาค1 จ.สระบุรี
3.ศูนย์ฝึกอบรมตำรวจภาค2 จ.ชลบุรี
4.ศูนย์ฝึกอบรมตำรวจภาค3 จ.โคราช
5.ศูนย์ฝึกอบรมตำรวจภาค4 จ.ขอนแก่น
6.ศูนย์ฝึกอบรมตำรวจภาค5 ค.ลำปาง
7.ศูนย์ฝึกอบรมตำรวจภาค6 จ.นครสวรรค์
8.ศูนย์ฝึกอบรมตำรวจภาค7 จ.นครปฐม
9.ศูนย์ฝึกอบรมตำรวจภาค8 จ.สุราษฎร์ธานี
10.ศูนย์ฝึกอบรมตำรวจภาค9 จ.ยะลา
คือถ้าเราเลือกโรงเรียนสอบได้ เราสามารถไปสอบโรงเรียนไหนก็ได้ทั่วประเทศครับ เพราะว่าการรับสมัครของแต่ละโรงเรียนจะไม่เท่ากันครับ  แต่ถ้าเลือกโรงเรียนไม่ได้ ต้องสอบภายในโรงเรียนที่จังหวัดของผู้สมัครสอบขึ้นอยู่กับตำรวจภูธรภาคนั้นๆครับ ตัวอย่างเช่น ผู้สมัครอยู่จ.ชัยนาจ ต้องไปสอบที่ศูนย์ฝึกอบรมตำรวจภาค1 จ.สระบุรี หรือผู้สมัครอยู่จ.อุทัยธานี ต้องไปสอบที่ศูนย์ฝึกอบรมตำรวจภาค6 จ.นครสวรรค์เป็นต้นครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอกฝั่งธน
โซไซตี้ พันธุ์แท้

ดีพอหรือพอดี

ek2010jan@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 04:06:34 AM »

เมื่อกี้เข้าเว็บ datsun-thailand เล่น ๆ เห็นมีคนโพสเรื่องนี้เหมือนกัน แต่เค้าระบุว่าอายุไม่เกิน 27 ปี จริงเหรอครับ ..
**

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 08:39:08 AM »

เมื่อกี้เข้าเว็บ datsun-thailand เล่น ๆ เห็นมีคนโพสเรื่องนี้เหมือนกัน แต่เค้าระบุว่าอายุไม่เกิน 27 ปี จริงเหรอครับ ..
สายป้องกันปราบปราม อายุ18ปีแต่ไม่เกิน27ปีบริบูรณ์ครับ สายอำนวยการอายุไม่เกิน 35 ปีครับ

x.จตุรเทพสังกัด พระราม5
รุ่นใหญ่ ขาประจำ

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 09:34:04 PM »

สายป้องกันปราบปราม อายุ18ปีแต่ไม่เกิน27ปีบริบูรณ์ครับ สายอำนวยการอายุไม่เกิน 35 ปีครับ
ว้า อายุไม่ถึง

จัดเต็มทุกช็อต ไม่มีอ่อนข้อให้ใคร
หน้า: [1]
  พิมพ์