หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้ แทงสนุ๊กต่ำกว่ามาตรฐาน  (อ่าน 7156 ครั้ง)
หมู ลาดพร้าว
V.I.P.
โซไซตี้ พันธุ์แท้

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:36:24 PM »

ผมเคยรู้สึกว่าตัวเองเริ่มแทงดีขึ้นเมื่อหลายเดือนก่อน แต่พอพยายามนะพัฒนาการบังคับขาวด้วยการพยายามฝึกแทงจุดที่มีไซค์สปินช่วยในการแทง ตั้งแต่นั้นมารู้สึกว่าตัวเองแทงพลาดง่าย และบ่อยมาก ๆ จนกลายเป็นคนละคนจนท้อและหยุดซ้อมไปหลายเดือน ตอนนี้เริ่มกลับมานับหนึ่งใหม่เริ่มจากแทงจุดแนวตั้งใหม่ครับ รบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมเล่นมาหลายปีแล้วแต่รู้สึกฝีมือไม่พัฒนาเลยครับตอนที่คิดว่าแทงได้ดีสุดก็จะแทงต่อเนื่องได้ประมาณ 6-8 ลูกครับพอลูกแดงเริ่มน้อยลงการพาขาวไปสู่ตำแหน่งที่จะเล่นลูกต่อไปจะทำได้ยากขึ้นและพลาดตลอดครับ
ตั้งลูกจุดเหลืองถึงดำแล้วแทงให้หมดโต๊ะครับซ้อมให้คล่อง  พอคล่องแล้วค่อยเพิ่มลูกแดง หนึ่งแดงหมด สองแดงหมด สามแดงหมดไปเรื่อยๆครับ เวลาเล่นจริงๆก็คิดหมดอย่างเดียวครับเพราะเราซ้อมจนชินครับ  ยิงฟันยิ้ม

จะอยู่ไกลหรือใกล้ไม่สำคัญ   สปิริตเดียวกันสำคัญมั่นกว่า
หล้า ชมจันทร์
คนนี้รุ่นจิ๋ว 100 กระทู้
**

Ppdrami@hotmail.com
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 01:57:08 PM »

ผมเคยรู้สึกว่าตัวเองเริ่มแทงดีขึ้นเมื่อหลายเดือนก่อน แต่พอพยายามนะพัฒนาการบังคับขาวด้วยการพยายามฝึกแทงจุดที่มีไซค์สปินช่วยในการแทง ตั้งแต่นั้นมารู้สึกว่าตัวเองแทงพลาดง่าย และบ่อยมาก ๆ จนกลายเป็นคนละคนจนท้อและหยุดซ้อมไปหลายเดือน ตอนนี้เริ่มกลับมานับหนึ่งใหม่เริ่มจากแทงจุดแนวตั้งใหม่ครับ รบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมเล่นมาหลายปีแล้วแต่รู้สึกฝีมือไม่พัฒนาเลยครับตอนที่คิดว่าแทงได้ดีสุดก็จะแทงต่อเนื่องได้ประมาณ 6-8 ลูกครับพอลูกแดงเริ่มน้อยลงการพาขาวไปสู่ตำแหน่งที่จะเล่นลูกต่อไปจะทำได้ยากขึ้นและพลาดตลอดครับ
ตั้งลูกจุดเหลืองถึงดำแล้วแทงให้หมดโต๊ะครับซ้อมให้คล่อง  พอคล่องแล้วค่อยเพิ่มลูกแดง หนึ่งแดงหมด สองแดงหมด สามแดงหมดไปเรื่อยๆครับ เวลาเล่นจริงๆก็คิดหมดอย่างเดียวครับเพราะเราซ้อมจนชินครับ  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณพี่หมู มากครับผมจะลองตั้งใจพยายามต่อไปครับ

ซื่อตรง จริงใจ ลูกผู้ชายตัวจริง
ศูนย์แปดเก้า-ห้าห้าห้า-เก้าสี่ห้าห้า
ท๊อบ ริมน้ำ
โซไซตี้ พันธุ์แท้

"การกระทำเสียงดังกว่าคำพูด"

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:46:09 PM »

เป็นคล้ายๆกันเลยครับ แต่ของผมเป็นกับเหลี่ยมเต็มใบ เมื่อก่อนลูกตรงๆไกลๆจะชัวร์มากครับ

พอมาเริ่มพัฒนาทางขาว ฝึกไซด์ช่วย เริ่มแทงลูกชุดได้มากขึ้น แต่เหลี่ยมเต็มกลับไม่ค่อยลง  ลังเล

"ถ้าคุณไม่เคยล้ม คุณจะไม่รู้วิธีลุก"
แป๊ะ<ทั้ม>
ขาโจ๋ รุ่นเล็ก

The technical training he will do it.

s_sanph@hotmail.com
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 10:05:50 AM »

สำหรับผม ตอนนี้กลับมาฝึกใหม่ วัน ๆ แต่ลูกตรงอย่างเดียว ก็เลยแทงได้แต่ลูกตรง แต่ลูกอื่น ๆ แทงไม่ลงเลย กะว่าจะหัดแทงแต่ละลูกแต่ละแบบไปเรื่อย ๆ จนคล่องในรูปแบบของแต่ละแบบ มันจะดีหรือเปล่าครับเนี่ย ...

ไม่มีอาจารย์ดีสอน ก็เหมือนคนตาบอด ทั้ง ๆ ที่ สิ่งที่ค้นหาอยู่แค่ปลายจมูกนี่เอง ยังไม่รู้ไม่เห็นเลย .... (เล่นสนุ๊กในมหาสมุทร มันยากน๊ะครับ)
ผู้กอง_ปาล์ม
รุ่นใหญ่ ขาประจำ

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 03:29:10 PM »

สำหรับผม ตอนนี้กลับมาฝึกใหม่ วัน ๆ แต่ลูกตรงอย่างเดียว ก็เลยแทงได้แต่ลูกตรง แต่ลูกอื่น ๆ แทงไม่ลงเลย กะว่าจะหัดแทงแต่ละลูกแต่ละแบบไปเรื่อย ๆ จนคล่องในรูปแบบของแต่ละแบบ มันจะดีหรือเปล่าครับเนี่ย ...
ดีครับยังไงการฝึกซ้อมไม่ว่าจะรูปแบบใดๆย่อมมีผลดีแน่นอนครับ  ถ้าเราได้ซ้อมยิ่งด้วยเบสิคที่ถูกต้องเวลาแทงแม้มันจะหลุดจากเดิมไปเยอะแต่ผลดีของการได้ซ้อมไม่นานมันจะกลับมาแทงได้ดีอีกครั้ง
สำหรับผมฝีมือระดับพื้นฐานทั่วๆไป ความคิดเห็นส่วนตัวครับ ยิงฟันยิ้ม

คิดถึงพี่น้องที่ทำงานอยู่ทางใต้ด้วยกันเสมอ
ต้องไปนั่งบนบัลลังก์ให้ได้
แป๊ะ<ทั้ม>
ขาโจ๋ รุ่นเล็ก

The technical training he will do it.

s_sanph@hotmail.com
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 04:11:27 PM »

ขอบคุณครับที่แนะนำ ผมคงต้องฝึกลูกอื่น ๆ อีกนานเลย แต่ไม่เป็นไร ค่อย ๆ ฝึกทุกวันมันคงดีเองแหละครับ ... ส่วนใหญ่ก็ฝึกคนเดียวครับ เพราะจะไปแทงกับคนอื่น ก็แทงได้แต่ลูกตรง ๆ ซึ่ง นาน ๆ จะมีให้แทงสักที ลูกอื่น ๆ ไมลงเลย ลงบ้างนาน ๆ ครั้ง คนซ้อมด้วยคงเซ็งระบเบิดอะครับ ...

ไม่มีอาจารย์ดีสอน ก็เหมือนคนตาบอด ทั้ง ๆ ที่ สิ่งที่ค้นหาอยู่แค่ปลายจมูกนี่เอง ยังไม่รู้ไม่เห็นเลย .... (เล่นสนุ๊กในมหาสมุทร มันยากน๊ะครับ)
เอก วัดหนัง
มือใหม่
*

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 06:55:06 PM »

+10 เป็นประจำ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์