หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **วันนี้ดูสนุ๊กทางทรู มาร์คเซลบี้ กับ มาร์ค วิลเลี่ยม ฮามากๆ**  (อ่าน 2093 ครั้ง)
benzaa
Newbie

« เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 12:29:08 AM »

ผมไม่แน่ใจว่าแมทช์ไหน 
แต่เห็นเขียนว่าเยอรมัน แข่ง9 ใน 17 เฟรม

นัดชิงมั๊งครับ
น่าจะซีเรียซนะ แต่ครบรสชาติเลย
มาร์ค เจ วิลเลี่ยม  ที่แกดูเครียด จริงจัง
แต่มีอยู่เฟรมนึง แกก็เข้าเบรกอยู่ดีๆ นึกภาพนะครับ   เค้าก็แทงแดง
แล้วทางขาวที่ค่อนข้างแรงก็ดั๊นไปโดนลูกน้ำตาลลงหลุมกลาง
คนดูก็ร้องกันทั้งสนามเพราะเสียดาย แบบทำนองโอ้ววววววว
มาร์คแกเดินไปหลุมที่ลูกน้ำตาลลง แล้วหยิบเขวี้ยงใส่คนดู  แต่ยังไม่เขวี้ยงนะ  55 ฮาดีครับ
กับแมทช์ซีเรียซๆแบบนี้

แล้วอีกตอนนึงที่ผมและคิดว่าคนดูตงชอบคือ 
ตอนนั้นเสมอกันที่ 7 ต่อ 7 ละ
เป็นการออกคิวของ มาร์คเซลบี้ แกแทงขาวไปติดลูกเขียวทางหัวโต๊ะ ซึ่งลูกยังอยู่ที่จุดแทบทั้งหมด  แกวางสนุ๊ก โดยแทงไปแปะไว้
โดยขณะนั้น เหลือลูกแดงประมาณ 6-7ลูก   ทั้งเกาะกัน และ กระจาย
มาร์ค เจ วิลเลี่ยม ก็แก้สนุ๊ก

แต่มันฮาตรงนี้ครับ แกแก้แรงลูกขาวมาถูกทาง แต่ดั๊นไปโดนลูกชมพูก่อนแล้วมาโดนแดงกระจายกันเลย

โดยปรกติที่เราเห็น  คู่ต่อสู้อีกฝ่ายก็คงจะเล่นเอง แต่มาร์คเซลบี้ดูแล้วไม่ได้เปรียบ แดงกระจายก็จริง แต่ขาวใกล้ชิ่ง
ทีนี้ ทั้ง2มาร์คเริ่มคุยกัน และกรรมการก็เริ่มคิดแล้ว ผู้ชมในสนามฮือฮา มาร์คเซลบี้แกบอกว่าให้แก้ใหม่ครับ 5555 
ปัญหาเกิดเลย  นึกภาพว่า กรรมการ ต้องมาดูภาพStop ซักครู่นี้ มานั่งเรียงกันใหม่

มาร์คเซลบี้ไปนอนรอ 
ก็มาเล่าสู่กันฟังครับ กับเเมทช์ที่เห็นแล้วประทับใจดี
PeNCiL
Newbie

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 11:00:26 AM »

สัปดาห์ก่อนมีอยู่เฟรมหนึ่ง เซลบี้แทงจนแต้มขาด แดงจ่อปากหลุมแล้วขาวไปอยู่ทางด้านที่ต้องใช้เรส
แต่แกตัดสินใจแทงแบบไขว้แขนที่เป็นท่าเอกลักษณ์ของวิลลเลียมส์ ทั้งผู้เล่นทั้งผู้ชมฮากันทั้งห้องเลยครับ 555

ชอบเหมือนกันครับ ผู้เล่นทั้งคู่สร้างความสนุกให้ผู้ชมมากๆ

ห้องแข่งขันใหญ่โตโอ่อ่าผู้ชมเต็มสนาม เคยรู้มาว่ามีกว่า 2000 คนเลย นี่ขนาดว่าเยอรมันไม่ได้มีผู้เล่นชั้นนำเลยสักคน เทียบกับบ้านเราแล้วมันดูเหงาๆยังไงก็ไม่รู้สิครับ
OPO..Ronnie FC
v.i.p
โซไซตี้ พันธุ์แท้

เราไม่ต้องเก่งไปทุกอย่าง แต่จงศรัทธาในสิ่งที่ทำ

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 11:13:01 AM »

เทียบ ความ ฮา คู่นี้ ก็ไม่แพ้ ใคร ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=zQ2262EUczQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=zQ2262EUczQ</a>

หน้า: [1]
  พิมพ์