หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดูสนุ๊กเกอร์มา กิ๊กเจอเต่าหลังสวน  (อ่าน 2603 ครั้ง)
Mr.Aoy
Newbie

« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 11:41:58 AM »

เกมที่สอง กิ๊กนำอยู่น่าจะประมาณ 40 กว่าแต้มแล้วเต่ามี 30 กว่าแต้มมั้งถ้าจำไม่ผิด
เหลือแดงอยู่ประมาณ 3-4 ลูกอยู่ติดกะชมพู
แล้วเต่าแทงกันหรือว่าวางสนุ๊กผมเข้าไปไม่ทัน
แต่เห็นกิ๊กแก้สนุ๊กอยู่ คือว่าต้องแก้สองชิ่ง ใช้เร็ทแก้คือว่าแทงขึ้นไปไม่ได้เพราะมันขบเหลี่ยมกันอยู่ต้องแก้ชิ่งข้างล่าง 2 ชิ่ง
แต่กิ๊กก้อแทงมาได้ดี แต่ถ้าไม่โดนชมพู ก้อเกือบโดนแดง มันค่อนข้างแก้ยาก เต่าให้แก้ใหม่เรื่อยๆ จนแต้มเกือบขาด 10 กว่ารอบ
เต่าอาจจะกลัวแพ้ ความจริงแล้วเราตั้งใจแก้ ก้อเกือบโดนแดงนะ ความจริงกรรมการน่าจะให้เต่าแทงต่อไปเลยก้อได้นะ
ถ้ามันเกิน 5 -6 ครั้งแล้ว ผมก้อนั่งดู เกมนั้นกิ๊กแพ้
เกมต่อไป ดูแล้วไม่ค่อยสนุกเท่าไร
เพราะเต่าไม่ค่อยสู้เท่าไรเน้นวางสนุ๊กอย่างเดียว 5555
prites
มือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 11:48:35 AM »

อ้าว คุณก็ไปดูมาหรอครับ กรรมการ ไม่ได้มาตรฐานเอามาตัดสินได้ยังไง ถ้าลูกยากจริงๆ ร้อยทั้งร้อย กรรมการจะตัดสินให้ผ่าน โดยลองแก้ดูก่อนประมาณ 5-10 ครั้ง แต่ถ้าใกล้เคียง ก็ควรจะพอเพราะถือว่าเป็นลูกยาก ไอ้กรรมการคนนี้มัน มั่วไปแล้ว ต่อไปมันคงเป็นได้แค่ กรรมกร ละครับ ทำคนดูและกองเชียร์เสียอารมณ์ ไอ้บ้า ถ้าลูกสีอยู่ปากหลุมแล้วแทงแหมะไว้ แก้ทั้งชาติก็ไม่โดนหรอก ไอ้กรรมกร เอ๋ย....
OPO..Ronnie FC
v.i.p
โซไซตี้ พันธุ์แท้

เราไม่ต้องเก่งไปทุกอย่าง แต่จงศรัทธาในสิ่งที่ทำ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 11:58:01 AM »

ผู้ ตัดสิน เค้าก็เป็น มนุษย์เหมือนกับเรา นะครับ ต้องมีผิดพลาดกันบ้าง ต่อให้เป็น มือ อาชีพ อย่าง เอริน วิลเลี่ยม
หรือ อลัน ชิมเบอร์เลน เค้าก็ยัง ตัดสิน ค้าน สายตาคนดู เหมือนกัน ที่คุณ อารมณ์ เสีย ต่อว่า เค้า อย่างนี้ ไม่ค่อย
ดี เลยครับ กีฬา บางประเภท ก็ ผิดพลาด บ่อยๆ หากเรา ไม่มี ส่วน ได้เสีย ในเกมส์ ผมคิดว่า มันก็แค่เพียง เกมส์
นึง ที่ ตัดสินผิดพลาดไป ก็ จบกัน อย่า อารมณ์กับ ผู้ตัดสิน เลยครับ ผม สงสารเค้า เค้าก็คง กดดัน เหมือนกัน  ร้องไห้

webmaster
Administrator

สนุ้กฯ สนุก ต้อง "สนุกเกอร์โซไซตี้"..

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 12:05:47 PM »

กฏฯ ของเว็บฯ มีนะครับ

3.ห้าม มิให้พาดพิงผู้อื่น ไปในทางเสื่อมเสีย หรือทำให้เสียเกียรติ และศักดิ์ศรีเป็นอันขาด
โปรดสุภาพ และมีมารยาท และให้เกียรติซึ่งกันและกัน

prites
มือใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 12:11:40 PM »

เกมส์ ไม่ได้กดดันอะไรเลย เต่าก็กันตามเกมส์ เพราะเป็นรองเยอะ กิ๊ก ก็ลุยตามมือต่อ แต่กรรมการไม่ใช่ว่าไม่เคยผ่านสนาม ลูกแก้สนุ๊กที่ยากมากๆ เช่น โก่งมือแก้หลังเขียว ช๊อค เหลือง หรือ  ลูกสนุ๊กปากหลุมแล้ว สีบังเหลี่ยมแก้หมด เค้าก็จะยอมให้ผ่าน แล้วให้ฟรีบอล ครับ ถ้าไม่แน่น กติกาก็หัดเปิด youtube ได้นะครับไม่มีคนห้าม โห่ทั้งสนาม ทำไมคนดู ดูออกว่าต้องทำยังไง แต่กรรมการ คนเดียวที่ไม่รู้ว่าต้องทำยังไง..แปลก
v.i.p

เราไม่ต้องเก่งไปทุกอย่าง แต่จงศรัทธาในสิ่งที่ทำ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 12:23:01 PM »

M26 “กาญจน์ไชย วงษ์จนทร์” ชนะ “สราวุธ ชูบุปผา” 4-1 เฟรม

สกอร์ ขาด แบบนี้ ผมคิดว่า ผู้ตัดสิน ผิดพลาด ไม่เยอะ หรอก ครับ ตัดสินแพ้ ชนะ กันที่ ฝีมือ มากกว่า หาก      ผู้ตัดสิน ผิดพลาดจริงๆ ก็ แจ้งไปทาง สมาคม เลยดีกว่า เค้าจะได้ แก้ไข อบรมผู้ตัดสิน กันใหม่ อย่า มาระบายใน
เวปนี้เลยครับ เราเป็นแค่ สื่อกลางในการ รายงาน ผล เท่านั้น  ยิงฟันยิ้ม

Jing Sit Noi ♥ ♫ ♪
v.i.p

jingbangbon@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 12:24:51 PM »

M26 “กาญจน์ไชย วงษ์จนทร์” ชนะ “สราวุธ ชูบุปผา” 4-1 เฟรม

สกอร์ ขาด แบบนี้ ผมคิดว่า ผู้ตัดสิน ผิดพลาด ไม่เยอะ หรอก ครับ ตัดสินแพ้ ชนะ กันที่ ฝีมือ มากกว่า หาก      ผู้ตัดสิน ผิดพลาดจริงๆ ก็ แจ้งไปทาง สมาคม เลยดีกว่า เค้าจะได้ แก้ไข อบรมผู้ตัดสิน กันใหม่ อย่า มาระบายใน
เวปนี้เลยครับ เราเป็นแค่ สื่อกลางในการ รายงาน ผล เท่านั้น  ยิงฟันยิ้ม

+1 ครับ

รบกวนสมาชิกใหม่ และสมาชิกเก่า...ทำตามกฏด้วยนะครับ...

อ ย่ า ก ลั ว ค น      ที่ ช อ บ พู ด จ า แ ร ง  ๆ
แ ต่ จ ง ก ลั ว ค น    ที่ เ ส แ ส ร้ ง พู ด จ า ดี ๆ
ต๋อง_มัตซูชิ

ก้มเป็นงง!!

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 12:25:20 PM »

ตรงประเด็น ขอบคุณครับ คุณ OPO
webmaster

สนุ้กฯ สนุก ต้อง "สนุกเกอร์โซไซตี้"..

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 12:26:39 PM »

เตือน ครั้งที่ 2

ทางเว็บฯ ไม่อนุญาต ให้คุณวิจารณ์พาดพิง ในลักษณะนี้นะครับ

prites
มือใหม่
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 01:25:37 PM »

สกอร์ คงไม่ขาดหรอก ถ้าเกมส์ไม่เปลี่ยน สะก่อน ทำอารมณ์ นักกีฬาเซงไปหมดมากกว่า
Jing Sit Noi ♥ ♫ ♪
v.i.p

jingbangbon@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 01:29:50 PM »

ฮืม

อ ย่ า ก ลั ว ค น      ที่ ช อ บ พู ด จ า แ ร ง  ๆ
แ ต่ จ ง ก ลั ว ค น    ที่ เ ส แ ส ร้ ง พู ด จ า ดี ๆ
webmaster

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 01:32:55 PM »

เตือนครั้งสุดท้าย

v.i.p

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 01:35:59 PM »

ผม ว่า พี่ กิ๊ก ทราบคงเสียใจนะ หากมีแฟนคลับ แบบนี้ รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย กันเถิดครับ คนไทย กันทั้งนั้น  ยิ้มกว้างๆ

benzze
รุ่นใหญ่ ขาประจำ

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 02:06:17 PM »

อ้าว คุณก็ไปดูมาหรอครับ กรรมการ ไม่ได้มาตรฐานเอามาตัดสินได้ยังไง ถ้าลูกยากจริงๆ ร้อยทั้งร้อย กรรมการจะตัดสินให้ผ่าน โดยลองแก้ดูก่อนประมาณ 5-10 ครั้ง แต่ถ้าใกล้เคียง ก็ควรจะพอเพราะถือว่าเป็นลูกยาก ไอ้กรรมการคนนี้มัน มั่วไปแล้ว ต่อไปมันคงเป็นได้แค่ กรรมกร ละครับ ทำคนดูและกองเชียร์เสียอารมณ์ ไอ้บ้า ถ้าลูกสีอยู่ปากหลุมแล้วแทงแหมะไว้ แก้ทั้งชาติก็ไม่โดนหรอก ไอ้กรรมกร เอ๋ย....

ผมว่าดุลยพินิจของ กรรมการ น่าจะถือว่าเป็นที่สิ้นสุดนะครับเราน่าจะเครารพการตัดสินนะครับ
กีฬามีทั้งแพ้และชนะยิ่งกีฬาสนุ้กด้วยแล้วต้องใช้ทั้งสมองและฝีมือเพื่อที่จะทำให้มีโอกาสชนะในเกมส์ฉะนั้นแผนการเล่นก็ต้องเปลี่ยนไปตามรูปเกมส์อันนี้ก็ต้องเข้าใจนักกีฬานะครับ

นกไร้ขนบินได้ก็ไม่ไกล คนไร้เพื่อนเป็นใหญ่ได้ก็ไม่นาน
Mr.Aoy
Newbie

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 04:24:11 PM »

ผม ว่า พี่ กิ๊ก ทราบคงเสียใจนะ หากมีแฟนคลับ แบบนี้ รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย กันเถิดครับ คนไทย กันทั้งนั้น  ยิ้มกว้างๆ

ผมไม่ใช่แฟนคลับของคุณกิ๊กหรอกครับ แต่คุณคงเป็นแฟนคลับของเต่าหลังสวนใช่ป่าวครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์