หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้แจงเรื่องการโพสกระทู้ในห้องโชว์ไม้คิวครับ  (อ่าน 5472 ครั้ง)
webmaster
Administrator
โซไซตี้ พันธุ์แท้

สนุ้กฯ สนุก ต้อง "สนุกเกอร์โซไซตี้"..

« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 03:01:08 AM »

มีสมาชิกหลายคนสอบถาม และมีสมาชิกหลายคนเข้าใจคลาดเคลื่อน หรือ เข้าใจไปเอง...
ผมขอชี้แจง เท่าที่พอรู้ข้อสงสัยของเพื่อนสมาชิก
รวมถึงตัวผมขอตั้งข้อสงสัย ถามเอง และตอบให้เอง
ตามนี้นะครับ

1.ห้องโชว์ไม้คิว มีไว้ทำไม?
ตอบ..ผมทำห้องนี้มาเพื่อให้สมาชิกได้โชว์ "ไม้คิวส่วนตัว" สมาชิกของเว็บ เราก็จะได้ดูไม้คิวของคนนั้น คนนี้ สวย ๆ แปลก ๆ ที่เราไม่เคยมีโอกาสได้เห็น

2.ร้านค้านำคิวมาโชว์ได้หรือไม่?
ตอบ..ได้ครับ แต่ไม่ใช่ห้องนี้ ต้องเป็นห้องซื้อ-ขาย ที่เปิดไว้ให้แล้วครับ

3.ห้องโชว์ไม้คิว โชว์ได้เฉพาะของร้านค้าที่สนับสนุนเว็บไซท์เท่านั้นหรือ?
ตอบ..โชว์ได้หมดครับ ไม่มีกฏกติกาใด ๆ ที่ระบุไว้ครับ ไม่เคยห้าม และก็โชว์กันทุกค่ายกันอยู่แล้วครับ

4.เห็นคนมาโชว์ วันรุ่งขึ้นก็เอาไปขายในห้องซื้อ-ขาย
ตอบ..ก็ไม่ได้มีกฏกติกาห้ามอะไรครับ กฏเยอะไปก็ไม่ดีมั้งครับ

5.ทำไมถึงโชว์ไม้คิว ป้ายนอกไม่ได้
ตอบ..ป้ายนอก โชว์ได้ครับ แต่ "ป้ายปลอม" ไม่ให้โชว์ครับ เหตุผลง่ายนิดเดียวครับ โชว์ทำไมครับ ในเมื่อเป็นของปลอม

6.ป้ายนอก ช่างไทย ก็โชว์ไม่ได้เหรอ
ตอบ..ช่างไทยทุกคน ทุกร้าน มีป้ายไม้คิวของตัวเองทั้งนั้นแหละครับ..เขาต้องภูมิใจในความสามารถของตัวเอง

7.แล้วสอบถามราคา กันในกระทู้ได้หรือไม่
ตอบ..จริง ๆ ก็ไม่ได้มีกฏกติกาอะไร คนต้องการโชว์ ก็คือต้องการโชว์ อยากรู้อะไรก็ถามกันเป็นข้อมูล ไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้าคนตั้งกระทู้ส่อทำตัวเป็นพ่อค้า เดี๋ยวผมก็ลบกระทู้ทิ้งเองครับ

8.เอาไม้คิวของเพื่อน ญาติ พี่น้อง มาโชว์ ได้หรือไม่
ตอบ..ตามสบายครับ เจตนาต้องการโชว์ ก็คือโชว์ ไม่มีปัญหาอะไรนี่ครับ

9.ทำไมห้องนี้มีกฏกติกาหยุมหยิมจังเลยครับ
ตอบ..คุณลองดุให้ดี ๆ ผมว่าห้องนี้ แทบจะไม่มีกฏกติกาอะไรเลยนะครับ

มีข้อสงสัยอื่นใด ก็ถามมาได้ในกระทู้นี้เลยนะครับ
ยินดีตอบครับ..

OPO..Ronnie FC
v.i.p

เราไม่ต้องเก่งไปทุกอย่าง แต่จงศรัทธาในสิ่งที่ทำ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 03:06:37 AM »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ถามเอง ตอบเอง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

webmaster

สนุ้กฯ สนุก ต้อง "สนุกเกอร์โซไซตี้"..

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 03:19:14 AM »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ถามเอง ตอบเอง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เป็นคำถามที่มีคนสงสัย แต่ไม่ยอมหาคำตอบจากผม

ว่าแต่ว่า สนใจอยากจะถามอะไรเหรอครับ หรือแค่มาแซว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2013, 03:24:18 AM โดย webmaster » บันทึกการเข้า

เชน วังทอง
v.i.p

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 03:34:55 AM »

รับทราบครับ

xmanbank
มือใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 03:52:50 AM »

แล้วอย่างของผิด ที่ โพส ล่าสุด ผิดกดไหมครับพี่เวป ผมน้องใหม่ผิดประการใดขออภัยด้วยครับ
webmaster

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 04:06:46 AM »

แล้วอย่างของผิด ที่ โพส ล่าสุด ผิดกดไหมครับพี่เวป ผมน้องใหม่ผิดประการใดขออภัยด้วยครับ

ไม่เข้าใจครับ อะไรผิดที่โพส

xmanbank
มือใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 04:18:46 AM »

โทดทีพิมผิด จะพิมว่า ที่ผมโพสไปผิดกฎไหมครับพี่เวป
webmaster

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 05:26:03 AM »

โทดทีพิมผิด จะพิมว่า ที่ผมโพสไปผิดกฎไหมครับพี่เวป

ไม่ผิดอะไร
แต่มีแต่รูป เลยไม่มันส์เลย

น่าจะเล่าหน่อยว่า ไม้คิวค่ายเฮียเจริญแทงแล้วฟิลลิ่งเป็นไงบ้าง บาลานซ์หนักหน้าหรือหลัง
เล่าให้เพื่อน ๆ ฟัง อ่านแล้วจะได้สนุกดี

แต่ถ้าโพสรูปเฉย ๆ ก็ได้ ไม่ว่ากัน..

Gap Aomnoi
v.i.p

อย่าดูถูกต้องเอง สู้ตาย

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 07:13:56 AM »

ยิ้มเท่ห์

เด็กอ้อมน้อย คร๊าบ
Edd_Rb@Hua-Hin

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:40:14 AM »

ชัดเจนเปลี่ยน
webmaster

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 02:28:39 PM »

ปักหมุดไว้หน่อย

Isundunhmr
คนนี้รุ่นจิ๋ว 100 กระทู้
**

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 09:26:39 PM »

รับทราบครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์