หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเรียนสนุกเกอร์  (อ่าน 3303 ครั้ง)
Black บางมด
คนนี้รุ่นจิ๋ว 100 กระทู้
**

แทงไม่เก่ง แต่ใจรัก

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 09:54:05 PM »

อยากทราบว่า การเรียนสนุกเกอร์ ต้องมีงบเท่าไหร่ครับ
โต้ง ยิปซี
V.I.P.
โซไซตี้ พันธุ์แท้

"คฤจภัค คิศถฤงคิษแคธ"

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 10:27:09 PM »

ในเว็บนี้มีอาจารย์สอนสนุกเกอร์ตั้งหลายท่าน ที่ได้ตั้งกระทู้ไว้ ลองโทรถามดูสิครับ ยิ้มเท่ห์
**การเรียนสนุกเกอร์นั้น เราต้องถามตัวเองก่อนว่าจะเรียนไปเพื่ออะไร เช่นเรียนเพื่อเป็นนักกีฬาอาชีพ เรียนเพื่อให้ตนเองเก่งกว่าเพื่อนๆในกลุ่ม หรือเรียนเพื่อความสนุกสนาน ได้คำตอบแล้วคุณก็จะหาคนที่จะมาสอนได้ง่ายขึ้น แต่ถ้าอยากเรียนเพื่อพัฒนาฝีมือให้มาตราฐานการเล่นสูงขึ้นและประหยัดงบประมาณ ขอแนะนำให้มาร่วมมีทติ้งกับกลุ่มไหนก็ได้ จะมีคนถ่ายทอดความรู้ให้แบบฟรีๆ ขอเพียงแต่คุณอยากเรียนรู้จริงๆ คุณก็จะได้ความรู้ที่ล้ำค่ากลับไป ยิ้มเท่ห์

Black บางมด
คนนี้รุ่นจิ๋ว 100 กระทู้
**

แทงไม่เก่ง แต่ใจรัก

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 08:52:22 PM »

ขอบคุณสำหรับ คำตอบครับ พี่โต้ง ยิปซี ผมนั้นเล่นเพื่อความสนุกสนานกับพัฒนาฝีมือตัวเอง กำลัง คิดอยู่ว่า ปิดเทอมจะทำอะไรดี
phongsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:29:23 PM »

มาเล่นสนุ้กกันครับ ยิงฟันยิ้ม
บ่าววี
ขาโจ๋ รุ่นเล็ก

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:55:42 PM »

ถ้ามีโอกาสอยากไปร่วมมิตติ้งกับพวกพี่ๆมาก ผมรู้สึกว่ามีปัญหาเกี่ยวกับการส่งคิวจะได้รบกวนพี่ๆดูให้ เพือได้ปรับปรุงให้สมบูรณขึ้น รู้สึกว่าพี่ล้วนมีความรู้เกี่ยวกับสนุ๊กเกอร์และเป็นมือดีๆเยอะเลย ต้องได้ความรู้เยอะเลย
phongsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:59:28 PM »

เดี๋ยวไปอ่างทองจะแวะไปหา หรือถ้าว่างก็มานนท์เลย รออย่นะ
กอฟ higgins
รุ่นใหญ่ ขาประจำ

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 07:47:33 AM »

ผมก้อยากเรียนมากๆๆ เหมือนกันครับ   
ครูเต้ย เกษตรนวมิน

ครูตี๋ แถวอ่อนนุช

บ้านผม เกือบสายส๊ ไม่ไหวอะ ครับ ค่ารถ ไป กับเกือบเยียบพัน ไม่ไหวอะ ครับ

แต่อยกาเรียนมากๆๆ คำตอบของผม เรียนไป ให้เปนมืออาชีพครับ
ผมต้อง เอาชนะใจพ่อแม่ตั้งนานกว่าเค้าจะยอมให้เล่นสนุ้กอะครับ   

โดยการ หมั่นซ้อม ดูคลิป  เลิกเที่ยว หันมาแทงสนุ้กหน้ามืดตามัวเลยครับ เพ่

ใครมีครู ที่อยู่ใกล้ๆๆ  ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Set Goals in order with Direction
benzze

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 08:47:05 AM »

ผมก้อยากเรียนมากๆๆ เหมือนกันครับ   

บ้านผม เกือบสายส๊ ไม่ไหวอะ ครับ ค่ารถ ไป กับเกือบเยียบพัน ไม่ไหวอะ ครับ

แต่อยกาเรียนมากๆๆ คำตอบของผม เรียนไป ให้เปนมืออาชีพครับ
ผมต้อง เอาชนะใจพ่อแม่ตั้งนานกว่าเค้าจะยอมให้เล่นสนุ้กอะครับ   

โดยการ หมั่นซ้อม ดูคลิป  เลิกเที่ยว หันมาแทงสนุ้กหน้ามืดตามัวเลยครับ เพ่

ใครมีครู ที่อยู่ใกล้ๆๆ  ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

แนะนำ อจ.ช้าง เรียนที่ พีพี ตรงบิ๊กคิงบางบัวทองใกล้และสะดวกขึ้นรถตู้ที่ มอลล์บางแค ยิงฟันยิ้ม

นกไร้ขนบินได้ก็ไม่ไกล คนไร้เพื่อนเป็นใหญ่ได้ก็ไม่นาน
Jing Sit Noi ♥ ♫ ♪
v.i.p

jingbangbon@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 10:32:13 AM »

มาซ้อม กับผมได้ครับ
แลกเปลี่ยน ทางขาว , เหลี่ยม กันได้ครับ

เล่นอาทิตย์ละ 2 วัน  เล่นประจำที่โต๊ะเมลล์โรด (ตรงข้ามฟิวเจอร์ปาร์ค บางแค)

อ ย่ า ก ลั ว ค น      ที่ ช อ บ พู ด จ า แ ร ง  ๆ
แ ต่ จ ง ก ลั ว ค น    ที่ เ ส แ ส ร้ ง พู ด จ า ดี ๆ
บ่าววี
ขาโจ๋ รุ่นเล็ก

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 10:45:44 AM »

เดี๋ยวไปอ่างทองจะแวะไปหา หรือถ้าว่างก็มานนท์เลย รออย่นะ
พี่เปี๊ยกจะไปอ่างทองไหนครับ ผมอยู่สุราษฎร์ แต่บ้านเดิมผมอยู่บ้านอ่างทองจังหวัดชุมพรน๊ะ ถ้าผ่านมายินดีต้อนรับครับ ผมก็ตบไม่เป็นสองรองใครน๊ะครับ (แต่ไม่ใช้สนุ๊กน๊ะครับลีโอครับ)
กอฟ higgins

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 06:57:52 PM »

ขอบคุนครับ  คุนมีเบอของ อจ ช้างไม๊ครับ  ข้อมูลหรืออะไร  ผมก้สนใจมากอะครับ

ส่วนคุนมานะ  อ่อ งั้นทิ้งเบอเลยครับ ถ้าผมว่าง จะ ไว้โทไปนัดแทงนะครับ 

ขอบคุนทุกคนเลย มีน้ำใจเอามากๆๆเลย

มาซ้อม กับผมได้ครับ
แลกเปลี่ยน ทางขาว , เหลี่ยม กันได้ครับ

เล่นอาทิตย์ละ 2 วัน  เล่นประจำที่โต๊ะเมลล์โรด (ตรงข้ามฟิวเจอร์ปาร์ค บางแค)

Set Goals in order with Direction
bOzs
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 07:26:04 PM »

แถวดินแดง หอการค้า มีอาจารย์ท่านไหนเปิดสอนบ้างมั้ยครับ
กอฟ higgins

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 07:35:56 PM »

อ่าว เม้นไม่ติด   

คือ จะบอกว่า  มีเบอ อจ ช้างไม๊ครับ    ผมสนใจมากๆๆเลยครับ 

และ คุนมานะ  ช่วยทิ้งเบอไว้ได้ไม๊ครับ   ว่างๆจะไว้โทไปครับ

ขอบคุนมากๆๆเลยครับ

กอฟ higgins

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 07:37:51 PM »

ช่วยทิ้งเบอ อาจารย์ ช้างได้ไม๊ครับ ผมสนใจมากๆๆ เลย

ทำไมเม้นไม่ติด 

ส่วนคุนมานะ  รบกวนช่วยทิ้งเบอิไว้หน่อยได้ไม๊ครับ   ขอบคุนครับๆๆ ว่างๆไว้จะโทไปนัดเล่นครคับ

Jing Sit Noi ♥ ♫ ♪
v.i.p

jingbangbon@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 08:28:49 PM »

ช่วยทิ้งเบอ อาจารย์ ช้างได้ไม๊ครับ ผมสนใจมากๆๆ เลย

ทำไมเม้นไม่ติด 

ส่วนคุนมานะ  รบกวนช่วยทิ้งเบอิไว้หน่อยได้ไม๊ครับ   ขอบคุนครับๆๆ ว่างๆไว้จะโทไปนัดเล่นครคับ

O8 5553 5553
มานะ (จิ่ง) บางบอน 5 ครับ

อ ย่ า ก ลั ว ค น      ที่ ช อ บ พู ด จ า แ ร ง  ๆ
แ ต่ จ ง ก ลั ว ค น    ที่ เ ส แ ส ร้ ง พู ด จ า ดี ๆ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์