หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การอยู่คนเดียว...(อินดี้หรือบ้า)  (อ่าน 2501 ครั้ง)
ufaforwork0
Newbie

« เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 08:07:10 PM »

คืองี้ วันนี้ได้ไปเจอกับคนๆหนึ่งมา ได้พูด ได้คุย ได้ทำความรู้จักกัน เขาบอกกับเราว่า 'เขาอยากอยู่คนเดี่ยวไปตลอดชีวิต' เราก็เลยถามไปว่าไม่กลัวเหงาเหรอ ? สิ่งที่เขาทำก็แค่ยิ้มแล้วบอกกับเราว่า
ทางเข้าufabet
"บางที่ชีวิตมันคงไม่อยากให้เรามีใคร...."

เรานิ่งเงียบ ไม่แย้งอะไร เพราะถือว่าเป็นความคิดของคนแต่ละคนแต่พออยู่บนรถไฟฟ้าเราก็คิดนะคนเราจะอยู่ได้ด้วยตัวคนเดี่ยวจริงๆเหรอ ?
อยู่แบบไม่มีใคร อยู่แบบนั้น...เป็นไปได้เหรอครับ ?
สมัครufabet
ไม่รู้สิ ส่วนตัวเราว่าเขาก็แค่'กลัว'

....กลัวว่าการอยู่กับใครสักคนหนึ่งจะทำให้เขารู้สึกลำบากใจ รู้สึกแย่  หรือไม่ก็แตกชีวิตไปเลย

แล้วเพื่อนๆเคยมีความคิดว่าอยากจะอยู๋คนเดี่ยวไปตลอดชีวิตบ้างไหม ?

มีใครเคยกลัวการมีคู่ไหม ? แล้วจัดการกับความติสท์ของตัวเองยังไง

ผมเป็นคนหนึ่งที่ติสท์แตกมากกก เคยเครียดจนขนาดนั้งรถไปหัวหินแล้วค่อยกลับมากรุงเทพ(แน่นอนว่าพอกลับมาก็โดนด่ากระจายว่าหายหัวไปไหนมา)
หน้า: [1]
  พิมพ์