หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมชอบกิน มาแนะนำร้านอร่อย ๆ แถวบ้านกันดีกว่า ถูกแพง ไม่ว่ากัน  (อ่าน 9461 ครั้ง)
ปุ้ม บางนา
โซไซตี้ พันธุ์แท้

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 02:59:33 PM »

เรื่มดราม่าและ

พูดน้อยๆ แทงเยอะๆ อิอิ
Ham_Society
v.i.p

☻Limited Edition no.1☺

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 03:19:00 PM »

55+ ยิงฟันยิ้ม

IIค่๓้oJกาsIก็UความปsะทัUใจuั้uไว้ไม่ไ๑้xวัJคsOUคsoJ
maximumy
Newbie

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 03:17:52 AM »

เมื่อคืนเกือบเช้าพี่ชัยพาไปกินข้าวมันไก่แถวตลาดวังหิน อู้หูอร่อยมากๆ อร่อยจริง อร่อยสุด ดูจัดวางของไม่น่ากิน แต่กินปุ๊ปรู้สึกอย่างเดียว กลับมาหลงรักข้าวมันไก่อีกแล้ว ฮ่ะๆ
แนะนำข้าวมันไก่เฮียเลี้ยงอีกร้านครับ  อยู่ในซอยม.เมืองทอง 1 แจ้งวัฒนะ  (ซอยบิ๊กซีแจ้งวัฒนะ)  รับรองความอร่อยครับผม
เชน วังทอง
v.i.p

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:41:03 AM »

ยิงฟันยิ้ม นั่งดูรายการโทรทัศน์แนะนำร้านขายข้าวหมูแดงอยู่ซอยสุกร 1 แถววัดไตรมิตร ชื่อร้านสีมรกต หมูแดง กุนเชียง หมูกรอบ ทำเองหมด น่ากินมาก. ยิงฟันยิ้ม

ปุ้ม บางนา

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 12:41:01 PM »

ร้านนี้น้ำอร่อยครับ กุนเชียง กับ ไข่ อร่อยมาก

พูดน้อยๆ แทงเยอะๆ อิอิ
stephenlaksi
มือใหม่
*

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 07:43:04 PM »

ยิงฟันยิ้ม นั่งดูรายการโทรทัศน์แนะนำร้านขายข้าวหมูแดงอยู่ซอยสุกร 1 แถววัดไตรมิตร ชื่อร้านสีมรกต หมูแดง กุนเชียง หมูกรอบ ทำเองหมด น่ากินมาก. ยิงฟันยิ้ม
ร้านนายไซ ประชานิเวศน์ ตรงข้ามหมู่บ้านปูนซีเมนต์ไทย สุดยอดอร่อยเหมือนกันครับพี่เชน  ....  อ้อ... ในตลาดรามอินทรา กม.2 ก็เยี่ยมครับ
เชน วังทอง
v.i.p

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 11:54:32 PM »

ร้านนายไซ ประชานิเวศน์ ตรงข้ามหมู่บ้านปูนซีเมนต์ไทย สุดยอดอร่อยเหมือนกันครับพี่เชน  ....  อ้อ... ในตลาดรามอินทรา กม.2 ก็เยี่ยมครับ
อยู่ริมถนนรึเปล่า ผ่านไปบ่อย ๆ

มือใหม่
*

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 11:50:11 PM »

ร้านนายไซอยู่ริมถนนประชาชื่นระหว่างซอย30กว่าๆ (จำไม่ได้ครับ) มาจากแยกประชานุกูลเลยรพ.เกษมราษฎร์ผ่านแยกไฟแดงใต้ทางด่วนประมาณสักร้อยเมตรครับ  ระวังเข้าร้านผิดนะครับเพราะมีสองร้านติดกันร้านนายไซอยู่ร้านที่สองเปิดสองคูหาหน้าร้านดูเก่าๆหน่อยครับ(ขายมานานแล้วครับ)
   ถ้ามาจากงามวงศ์วานขับรถเลยสามแยกไฟแดงตลาดประชานิเวศน์ (ซ้ายจะไปวัดเสมียรนารีนั่นล่ะครับ)..ให้ชิดขวาประมาณห้าสิบเมตรร้านนายไซอยู่ร้านแรกครับ  นอกจากหมูแดงหมูกรอบยังมีปอเปี๊ยะสด  ต้มแกงจืดต่างๆรสชาติดีครับ  อ้อ...ลองใบปอผัดดูอีกอย่างครับอร่อยครับ
   ส่วนร้านหมูแดงรามอินทรา กม.2 ก็อร่อยครับ ขายอยู่ตลาดรามอินทรา กม.2 ห้นหน้าเข้าหาตลาด (ตรงแผงล็อตเตอรรี่) ร้านอยู่ซ้ายมือหลังวินสองแถวแดงครับ  ร้านนี้หมูกรอบหนังกรอบเนื้อนุ่มครับ  ส่วนร้านนายไซหมูกรอบหนังกรอบบบบบบบบ  พี่เชนสะดวกร้านไหนลองแวะชิมนะครับ
มือใหม่
*

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 11:57:56 PM »

เมื่อคืนเกือบเช้าพี่ชัยพาไปกินข้าวมันไก่แถวตลาดวังหิน อู้หูอร่อยมากๆ อร่อยจริง อร่อยสุด ดูจัดวางของไม่น่ากิน แต่กินปุ๊ปรู้สึกอย่างเดียว กลับมาหลงรักข้าวมันไก่อีกแล้ว ฮ่ะๆ
แนะนำข้าวมันไก่เฮียเลี้ยงอีกร้านครับ  อยู่ในซอยม.เมืองทอง 1 แจ้งวัฒนะ  (ซอยบิ๊กซีแจ้งวัฒนะ)  รับรองความอร่อยครับผม

ร้านเฮียเลี้ยงผมพาภรรยาและลูกสาวไปกินประจำครับ  อร่อยจริงๆครับข้าวหอมมากมาก  ไก่ไม่เปียกหรือแห้งเกินไปน้ำจิ้มรสเยี่ยมน้ำซุปเติมได้ตลอดครับ
    ส่วนตอนเย็นก็มีข้าวผัดปูครับ อร่อยครับ
tommy7989
คนนี้รุ่นจิ๋ว 100 กระทู้
**

ผู้เยี่ยมยุทธ์ถึงจะจับใบไม้ก็คมเท่าใบมีด

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 09:03:37 AM »

ร้านน้ำเคียงดิน ถนนอักษะ พุทธมณฑลสาย3ครับ บรรยากาศดี ราคาหนัก
โรงเบียร์เยอรมันตะวันแดง พระราม3 ราคาหนัก ต้องไปแต่หัววันเพราะบางทีได้ที่นั่งมุมไม่โอเคหรือโทรไปจองโต๊ะก่อน
ร้านครัววงเดือน พุทธมณฑลสาย1(ปลายทางเกือบออกเส้นตลิ่งชัน) ราคาปกติ บรรยากาศริมทาง ตอนดึกยุงเยอะนิดๆ
ครัวอาม่า พุทธมณฑลสาย2 เข้าไปเกือบสุดทาง ร้านอยู่ซ้ายมือ แนวอาหารจีน ห้องแอร์ ราคาปานกลาง
Ake วัชรพล
**

บน ๆ ล่าง ๆ ซ้ายขวา ซ้ายขวา B A Select Start

ake.1689@msn.com
« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 11:34:25 AM »

ร้านข้าวหมูแดง-หมูกรอบ ผมกินอยู่ 2 ร้าน
1. นิยมโภชนา ใกล้ศาลาว่าการกรุงเทพฯ เสาชิงช้า ตรงข้ามโรงเรียนเสริมหลักสูตร (อ.สงวน)
2. ร้านนายไซ หมูกรอบ ปากซอยทางเข้าเตาปูนแมนชั่น

เกาเหลาสมองหมู มีอยู่ 2 ที่
1. หลังกระทรวงกลาโหม มี 2 ร้านตรงข้ามกัน เลือกเอาครับ ถ้าชอบต้มยำต้อง ตรงข้ามร้านขายอุปกรณ์เดินป่า
2. ซอยด้านหลัง สน.นางเลิ้ง ใกล้ 7-11 ตรงหัวมุม (วันพระไม่มีสมอง มีแต่เครื่องใน)

ข้าวมันไก่ มีอร่อยไม่กี่แห่ง
1. มิดไนท์ไก่ตอน ประตูน้ำ
2. ถนนตะนาว ใกล้ศาลเจ้าพ่อเสือ มุ่งหน้าไปทาง ธ.กรุงเทพ ร้านอยู่ปากซอยขวามือ
3. ซอยสถานทูตจีน ด้านหลังฟอร์จูน ตรงหัวมุม จะมี 2 ร้านประชันกัน เลือกเอาครับ แต่ผมกินร้านที่ตรงข้ามร้านเช่าวิดีโอ
4. ซุ่ยเฮง ใกล้วัดสุทธิ ไปกินตอนดึกหลายครั้ง

คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
Ake วัชรพล
**

บน ๆ ล่าง ๆ ซ้ายขวา ซ้ายขวา B A Select Start

ake.1689@msn.com
« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 11:46:35 AM »

ก๋วยจั๊บน้ำข้น กินอยู่ที่เดียวแหละครับ อนุสาวรีย์ชัย 24 ชม.

ข้าวหน้าเป็ด มีหลายที่
1. อยู่ที่แยกวิสุทธิกษัตริย์ ร้านพูลสิน (ปัจจุบันในห้างหลายแห่งก็มี)
2. ตรงข้ามศาลาว่าการกรุงเทพฯ มีอยู่ 2 ร้าน

ติ่มซำ ผมมักจะไปกินที่ครัวกรุงเทพ แคนตัน ถนนพญาไท หรือตรงเยาวราช (ปัจจุบันในห้างหลายแห่งก็มี)

ก๋วยเตี๋ยวไก่มะระ ผมกินอยู่ที่ถนนรัชดาหน้าปั๊มน้ำมัน ฝั่งตรงข้าม jusco

เย็นตาโฟ ต้องที่ถนนตะนาว ใกล้ศาลเจ้าพ่อเสือ เข้าซอยตรงธ.กรุงเทพ อยู่ซ้ายมือ

นมสดขนมปังปิ้ง
1. มนต์นมสด (ยอดฮิต)
2. เวิ้งนาครเกษม ตอนค่ำ ๆ
3. คลองถม มีอยุ่ตรงปากซอย ถนนเจริญกรุง

บะหมี่หมูแดง มีหลายแห่งเหมือนกันครับ
1. ซอยแพร่งฯ ตรงข้ามร้าน ก.พานิช เข้าซอยอยุ่ขวามือ บะหมี่ทำเอง เส้นเล็กเหนี่ยวนุ่ม
2. ตรงข้ามตลาดถนอมมิตร ซ.วัชรพล เป็นรถเข็นครับแต่อร่อย

คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
มือใหม่
*

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 12:19:12 PM »

หวัดดีครับ   ...  เริ่มหิวอีกแล้วสิ
วันนี้มาแนะนำก๋วยเตี๋ยวเป็ดพะโล้ครับ    อร่อยครับ  น้ำซุปรสเยี่ยมเนื้อเป็ดหนึบๆดีครับ  จะสั่งเนื้อล้วน  เพิ่มเครื่องใน หรือคอปากปีกตามชอบ  สำหรับผมแล้วต้องใส่บั้นท้าย (ตูดเป็ด) สับไม่ต้องเลาะกระดูก.......สุดยอดครับ
ร้านนี้อยู่ริมถนนรามอินทราประมาณ กม.7 เยื้องโชว์รูมฟอร์ดครับ ถ้ามาจากอนุสาวรีย์บางเขนวิ่งมาถึงกม.8ยูเทิร์นใต้สะพานข้ามแยกสังเกตุโชว์รูมฟอร์ด (ฝั่งตรงข้าม) ก็เริ่มชิดซ้าย..ถึงก่อนโชว์รูมครับ แต่อาจหาที่จอดรถยากหน่อย
ลองดูครับใครชอบทานก๋วยเตี๋ยวเป็ดพะโล้แวะชิมได้ครับ
เชน วังทอง
v.i.p

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 02:53:37 PM »

ร้านนายไซอยู่ริมถนนประชาชื่นระหว่างซอย30กว่าๆ (จำไม่ได้ครับ) มาจากแยกประชานุกูลเลยรพ.เกษมราษฎร์ผ่านแยกไฟแดงใต้ทางด่วนประมาณสักร้อยเมตรครับ  ระวังเข้าร้านผิดนะครับเพราะมีสองร้านติดกันร้านนายไซอยู่ร้านที่สองเปิดสองคูหาหน้าร้านดูเก่าๆหน่อยครับ(ขายมานานแล้วครับ)
   ถ้ามาจากงามวงศ์วานขับรถเลยสามแยกไฟแดงตลาดประชานิเวศน์ (ซ้ายจะไปวัดเสมียรนารีนั่นล่ะครับ)..ให้ชิดขวาประมาณห้าสิบเมตรร้านนายไซอยู่ร้านแรกครับ  นอกจากหมูแดงหมูกรอบยังมีปอเปี๊ยะสด  ต้มแกงจืดต่างๆรสชาติดีครับ  อ้อ...ลองใบปอผัดดูอีกอย่างครับอร่อยครับ
   ส่วนร้านหมูแดงรามอินทรา กม.2 ก็อร่อยครับ ขายอยู่ตลาดรามอินทรา กม.2 ห้นหน้าเข้าหาตลาด (ตรงแผงล็อตเตอรรี่) ร้านอยู่ซ้ายมือหลังวินสองแถวแดงครับ  ร้านนี้หมูกรอบหนังกรอบเนื้อนุ่มครับ  ส่วนร้านนายไซหมูกรอบหนังกรอบบบบบบบบ  พี่เชนสะดวกร้านไหนลองแวะชิมนะครับ
ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณครับ ต้องไปลองแน่นอน..ผ่านไปต้องเล็งไว้ก่อนล่วงหน้า. ยิงฟันยิ้ม

มือใหม่
*

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 05:13:07 PM »

ยินดีเสมอครับพี่
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์