หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอลว์โลทรู  (อ่าน 4793 ครั้ง)
nOs`KlongYai-Tart
Newbie

notmespirit@hotmail.com
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 02:04:54 AM »

ขอถามหน่อยนะครับเกี่ยวกับฟอลว์โลทรูผมเคยถามปัญหานี้ไปแล้ว
ทุกครั้งที่ผมซ้อม มองเหลี่ยม ดึงคิวกลับ ส่งคิว ฟอลว์โลทรู พอปล่อยออกไป
มันเหมือนเราแทงกระแทกอ่ะครับและขาวนี่แทบจะไม่วิ่งเลย
ผมขอถามพี่ๆน้องๆหน่อยนะครับผมควรปรับปรุงไงดีขอบคุณครับ
opo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 02:58:38 AM »

การที่ขาวไม่วิ่ง อาจเพราะแทงกลางลูกขาว จึงเกิด สตัน ลองเปลี่ยนตำแหน่ง หัวคิวไปที่ จุด 12 นาฬิกาของลูกขาว ครับ แล้วแทงให้ทะลุเหมือนเดิม ก่อนแทงให้ฝนหัวคิวก่อนทุกครั้งนะครับ ลองดูครับ  ยิงฟันยิ้ม
ต้องศิษย์ชาย
รุ่นใหญ่ ขาประจำ

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 03:15:36 AM »

ขอเสริมจากคุณopoนะครับ อีกหนึ่งสาเหตุที่ทำให้ออกคิวกระตุก อาจมาจากการกำคิวแน่นไปน่ะครับ
คุณลองจับคิวแบบสบายๆนะครับไม่แน่นเกินและไม่หลวมเกินจนเกินไป แล้วลองสังเกตุลูกขาวดูใหม่
น่าจะดีขึ้นนะครับ ผมเองก็ไม่ได้เก่งอะไร แต่ผมเอาหลักการจากที่อาจารย์สอนมาถ่ายทอดให้เพื่อนๆ
ด้วยความหวังดีนะครับ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา 

พรสวรรค์ใดเล่า...จะเท่ามานะตน
เอฟ เชียงใหม่
โซไซตี้ พันธุ์แท้

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 03:27:46 AM »

ลองดูในกระทู้นี้นะครับ

http://www.snookersociety.com/webboard/index.php?topic=959.0

"....ไม่ต้องเก่งกว่าใครในวันนี้...แต่ต้องเก่งกว่าตัวเองในเมื่อวาน.... "

เด็กชายบี
โซไซตี้ พันธุ์แท้

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 03:45:50 AM »

ลองให้ใครเอากล้องมาถ่ายตอนคิวกระทบลูกสิครับ อาจจะชัดเลยว่าเราปล่อยคิวไม่ตรงจุด 12 นาฬิกา เคยทำให้เพื่อนดูน่ะครับ เวลาจรดคิวเค้าทำถูกต้องแต่ตอนปล่อยนี่คิวมันไปโดนกลางลูกเลย ผลก็คือลูกขาวไม่วิ่งตามที่เค้าต้องการ

หน้า: [1]
  พิมพ์