หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่ไม่ควร...แลก  (อ่าน 2208 ครั้ง)
kanop1019
Newbie

เล่นไม่เก่ง แต่ไม่แม่นนะคับ

« เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 02:51:50 AM »

ผมเห็นกระทู้ในห้องซื้อ-ขาย สอบถามต้องการซื้อกล่องใส่คิว 2 ท่อน ด้วยความที่ผมมีเกินจำนวนที่ใช้ เลยอยากขายให้เพื่อนสมาชิก เลยโพสตอบไปครับ แล้วก็มีการคุย ไลน์ กับคู่สนทนา ต่อรองราคาจนได้บทสรุป แต่...ปรากฏว่า คู่สนทนาทำให้ผมเสียความรู้สึกเล็กน่้อย สอบถามว่าเป็นสมาชิกมั๊ย ชื่ออะไร บลาๆครับ ผมแค่อยากบอกว่า เงิน 8-9ร้อย ผมไม่เอาชื่อผมมาขายตรงเว็ปนี้หรอครับ พี่,น้อง

สุดท้ายเค้าก็ไม่ติดต่อผมมาอีกเลย...
I3a$ $๐cIet¥
V.I.P.
โซไซตี้ พันธุ์แท้

มือใหม่หัดตบ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 08:03:24 AM »

ผมเห็นกระทู้ในห้องซื้อ-ขาย สอบถามต้องการซื้อกล่องใส่คิว 2 ท่อน ด้วยความที่ผมมีเกินจำนวนที่ใช้ เลยอยากขายให้เพื่อนสมาชิก เลยโพสตอบไปครับ แล้วก็มีการคุย ไลน์ กับคู่สนทนา ต่อรองราคาจนได้บทสรุป แต่...ปรากฏว่า คู่สนทนาทำให้ผมเสียความรู้สึกเล็กน่้อย สอบถามว่าเป็นสมาชิกมั๊ย ชื่ออะไร บลาๆครับ ผมแค่อยากบอกว่า เงิน 8-9ร้อย ผมไม่เอาชื่อผมมาขายตรงเว็ปนี้หรอครับ พี่,น้อง

สุดท้ายเค้าก็ไม่ติดต่อผมมาอีกเลย...

ใจเย็นๆครับ บนโลกออนไลน์มันมีการโกงซื้อขายกันบ่อยครับ อีกทั้งจะเงินมากหรือน้อยมันก็คือเงินครับผม ใจเย็นๆเด้อ

หมู ลาดพร้าว
V.I.P.
โซไซตี้ พันธุ์แท้

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 11:51:25 AM »

คำโบราณว่า"รู้หน้า ไม่รู้ใจ" นี่แม้แต่หน้ายังไม่รู้เลยครับ
จะเสียเงินทั้งทีไม่ว่าจะมากหรือน้อย  ผู้ซื้อคงอยากรู้จักผู้ขายให้มากที่สุดครับ  ยิ้มกว้างๆ

จะอยู่ไกลหรือใกล้ไม่สำคัญ   สปิริตเดียวกันสำคัญมั่นกว่า
kanop1019
Newbie

เล่นไม่เก่ง แต่ไม่แม่นนะคับ

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 04:08:44 AM »

ขอบคุณครับ ผมก็เคยเสียเงินกับเรื่องจ่ายเงินแล้วไม่ได้ของเหมือนกันครับตรงนี้เข้าใจดี...แต่ที่รู้สึกไม่ดีเพราะว่า ท่านสมาชิกท่านนั้นถามผมเสร็จก็บอกให้ผมรอซักครู่  สุดท้ายก็ไม่มีการตอบกลับมา แล้วก็มีอีกท่านติดต่อเข้ามา ผมก็จัดการส่งให้เรียบร้อยแล้วครับ...ขอบคุณครับ แก่แล้วก็บ่นไปตามเรื่องเนอะ
หน้า: [1]
  พิมพ์