หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้แนะนำอาจารย์สอนสนุ้กเกอร์  (อ่าน 3465 ครั้ง)
kit
Newbie

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 04:50:43 PM »

และเบอร์ติดต่อด้วยครับจะได้เก็บไปคิดว่าจะเรียนกับใครเชาใจดีเอาใจใส่แค่ไหน ขอบคุณครับ
webmaster
Administrator
โซไซตี้ พันธุ์แท้

สนุ้กฯ สนุก ต้อง "สนุกเกอร์โซไซตี้"..

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 07:22:52 PM »

มีอาจารย์ที่รับสอนสนุ้กฯ หลายต่อหลายคน ผมจะพยายามทะยอยไปสัมภาษณ์พูดคุยและนำมาลงในเว็บไซท์น่ะครับ

นักกีฬาหลาย ๆ คน ที่เก่ง ๆ เขาก็รับสอนกันน่ะครับ

แต่แค่เอาเบอร์มา แล้วไปคิดดู คงจะไม่พอสำหรับการหาคุณครูของเรานะครับ..อันนี้ความคิดเห็นของผม

อาจารย์ดี ลูกศิษย์มักจะพูดถึงกัน พ่อแม่ ผู้ปกครอง ก็จะตามหาครูบาอาจารย์ที่ดี ๆ น่ะครับ

คุณครูเก่ง คงเป็นคนละเรื่องกับ "ใจดี" นะครับ..

ครูที่เก่ง คือครูที่สามารถถ่ายทอดวิชาให้กับลูกศิษย์ได้ มีความเป็น "ครู" อยู่ในตัวน่ะครับ

ก็ค่อย ๆ ศึกษา ลองถามไถ่กันดูได้ครับ อย่างนักกีฬาเยาวชนรุ่นใหม่ ๆ ล้วนแล้วแต่เป็นศิษย์มีครูด้วยกันทั้งสิ้น

ลองพูดคุยกับเขาได้ เมื่อได้เจอในสนามแข่งขันเลยครับ...

วงการนี้ ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่หลายคนคิดหรอกครับ ทุกคนยินดีให้ความรู้ และพูดคุยด้วยเสมอน่ะครับ

kit
Newbie

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 08:33:53 PM »

ขอบคุณครับเห็นด้วยนะ ช่วยแนะนำอาจารย์ที่สอนดีๆ และเข้าใจอย่างที่แนะนำให้ผด้วยนะครับ อย่างเก่งกับเขาบ้าง เป็นกำลังใจให้คนทำ web ด้วย
janebupha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 10:09:14 AM »

อ.ต่าย พิจิตร มีเพื่อนไปเรียน เพื่อนบอกเวิร์คมาก ๆ
webmaster
Administrator
โซไซตี้ พันธุ์แท้

สนุ้กฯ สนุก ต้อง "สนุกเกอร์โซไซตี้"..

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 08:16:37 PM »

ผมเห็นนักสนุ้กฯ ดาวรุ่งหลายคน ก็เรียนกับอาจารย์ต่าย พิจิตร น่ะครับ

อย่างวันที่ผมไปดู "ซิม ศิษย์ต่าย" ผมชอบมาก ๆ เลยนะครับ

การแทง การสาวคิว ท่ายืน ทุกอย่างดูโอเค.หมดเลยครับ

เวลาแทง ก็ได้เบรคยาว ๆ น่ะครับ

และยังมีลูกศิษย์อ.ต่าย อีกหลายคน ผมจำชื่อไม่ได้แล้วน่ะครับ

แล้ววันก่อนที่ไปดูแข่งขัน ผมก็เห็น "แจ๊ค สระบุรี" กำลังสอนลูกศิษย์ที่ ที.บี.ซี.น่ะครับ

ดูท่าทางไม่ธรรมดาเหมือนกันนะครับ..

คือถ้าถามเรื่องอาจารย์สอนสนุ้กเกอร์..วงการสนุ้กเกอร์บ้านเรามีให้เลือกหลากหลายมากครับ

อ.ตี พี.ที.เอส. ก็ใช่นะครับ

แต่ถ้าถามผมว่าใครดีที่สุด..ผมขอตอบว่า "ไม่รู้" น่ะครับ..เพราะผมก็ไม่เคยไปเรียนกับเขาเหมือนกัน..อิ ๆ

นี่ก็ยังคิดเลยว่า พอไปดูเขาแข่งขันมาก ๆ ขนาดอายุมาก ๆ อย่างผม ยังอยากเริ่มต้นเรียนเลยน่ะครับ...

หน้า: [1]
  พิมพ์